Tưng bừng trao giải Cuộc thi vẽ tranh Cathay-Em vẽ ước mơ của em
2016-11-28 10:00:48
TNTP - Sau hơn hai tháng phát động cuộc thi "Em vẽ ước mơ của em 2016" trên toàn quốc. BTC, BGK đã chọn ra những bức tranh xuất sắc đoạt giải trong hàng nghìn bức tranh tham dự. Lễ trao giải vừa diễn ra tại Hà Nội.

Sau thành công của cuộc thi Vẽ tranh thiếu nhi Cathay với chủ đề “Em vẽ ước mơ của em” được thực hiện 7 năm liên tiếp (từ năm 2009 đến năm 2015), năm nay đến hẹn lại lên, Công ty Bảo hiểm nhân thọ Cathay Việt Nam tiếp tục tổ chức cuộc thi vẽ tranh thiếu nhi Cathay lần 8: “Em vẽ ước mơ của em”. Cuộc thi diễn ra từ ngày 1/9/2016 đến ngày 30/10/2016.

Với những hỗ trợ tích cực của Cathay Việt Nam thông qua việc tặng hơn 7.000 bộ chì mầu và 40.000 tờ giấy vẽ miễn phí nhằm tạo điều kiện cho các em tham gia cuộc thi và sự phối hợp của Báo Thiếu niên Tiền phong trong vai trò Đơn vị bảo trợ truyền thông, sự hỗ trợ đưa tin tích cực của Báo, Đài, sự cổ vũ và ủng hộ nhiệt tình của các phụ huynh, thầy cô giáo… cuộc thi năm nay đã được truyền thông rộng rãi cho tất cả các em thiếu nhi trong độ tuổi từ 6-10 tuổi trên toàn quốc tham gia. Sau hai tháng phát động, Ban tổ chức đã nhận được gần 40.000 tranh dự thi của các em học sinh trên mọi miền đất nước. Chất lượng tranh và số lượng tranh vượt trội hơn hẳn các năm trước đó chứng tỏ cuộc thi ngày càng có sức lan tỏa mạnh mẽ và được các em học sinh, tập thể nhà trường hưởng ứng tích cực.

Chung cuộc, Ban Giám khảo đã chọn ra được 132 bức tranh đẹp nhất để trao giải Cá nhân và 16 giải Tập thể dành cho các đoàn thể, trường học, nhà thiếu nhi có số lượng và chất lượng tranh vượt trội. Tổng giá trị giải thưởng được trao năm nay lên tới 207 triệu đồng.

Điều đáng ghi nhận từ cuộc thi năm nay là chất lượng tranh hơn hẳn so với các năm trước. Nhiều em đã thể hiện mong muốn và ước mơ cháy bỏng về một cuộc sống và thế giới tương lai tốt đẹp. Nơi đó các em được hóa thân vào những kỹ sư tài năng, những bác nông dân chăm chỉ, những bác sĩ nhân từ, thầy cô giáo hết lòng vì học sinh thân yêu, những phi hành gia chinh phục vũ trụ… Xúc động hơn cả là những ước mơ được trở thành người lính hải quân ngày đêm canh giữ biển đảo quê hương hay chú bộ đội chắc tay súng nơi biên cương Tổ quốc…

Thông qua những bức tranh đầy màu sắc, các em đã thể hiện hoài bão và suy nghĩ rất đẹp đẽ, rất nghiêm túc về chặng đường tương lai phía trước cũng như vạch ra đường hướng phấn đấu cho bản thân. Đây chính là mục đích - ý nghĩa tốt đẹp của cuộc thi mà Ban tổ chức hướng tới.

Có thể nói, cuộc thi vẽ tranh: "Em vẽ ước mơ của em” là một trong những cuộc thi vẽ tranh dành cho thiếu nhi có quy mô toàn quốc với cơ cấu giải thưởng lớn và tương đối khác biệt. Mỗi khu vực có một cơ cấu giải Nhất, Nhì, Ba, Khuyến khích với giá trị giải thưởng như nhau. Điều này sẽ tạo ra nhiều cơ hội cho các em ở nhiều vùng miền của đất nước được vinh danh và nhận giải cấp quốc gia, hơn hẳn các cuộc thi vẽ tranh tương tự.

Lễ trao giải cho các bạn đoạt giải Cuộc thi vẽ tranh thiếu nhi Cathay lần 8 “Em vẽ ước mơ của em” được tổ chức vào ngày Chủ nhật 27/11/2016 với sự tham dự của đông đảo học sinh, những họa sĩ nhí tài năng cùng các thầy cô giáo trong không khí ấm áp và tràn đầy niềm vui.

 

Danh sách đoạt giải cuộc thi vẽ tranh Cathay lần 8
“EM VẼ ƯỚC MƠ CỦA EM” 2016

 

A. GIẢI CÁ NHÂN ( LỨA TUỔI 6-8)

 

1. Khu vực Hải Phòng

• Giải Nhất:  Vũ Gia Minh (1A5, TH Nguyễn Trãi)
• Giải Nhì:    Nguyễn Khánh Hà (1A4, TH Thái Phiên),
                   Nguyễn Kinm Thành Quân ( 1A1, PTNC Hai Bà Trưng)
• Giải Ba:     Nguyễn Phước Hương Giang (2A1, TH Nguyễn Văn Tố)
                   Nguyễn Ngọc Thảo Anh (3C2, TH Nguyễn Du )
                   Đặng Thị Khánh Linh (2A8, TH Quang Trung)
• Giải KK:     Nguyễn Thị Thu Huyền (4A4, TH Lại Xuân )
                   Trần Minh Huy (2A3, TH Nguyễn Khuyến)
                   Nguyễn Mai Phương ( 2A3, TH Nguyễn Khuyến)
                   Ngô Linh Nga (1A4, TH Nguyễn Khuyến)
                  Nguyễn Quỳnh Chi (2A,TH Hermann Gmeiner)

2. Khu vực Hà Nội

• Giải Nhất: Phan Thành Hưng( 1A2, TH Quang Trung )
• Giải Nhì:   Đào Trung Hiếu( 3D, TH Thăng Long),
                  Nguyễn Châu Anh( 3C, TH Lomonoxop)
•Giải Ba:     Phùng Minh Tiến(3G, TH Ngọc Khánh)
                  Hương Giang (1H, TH Kim Liên)
                  Đào Minh Khuê( 3E,TH Khương Thượng)
• Giải KK:    Phạm Thế Anh( 1D, TH Bế Văn Đàn)
                  Trần Khánh Linh(2B, TH Nguyễn Bá Ngọc)
                  Hải Nam( 1, Musictalen)
                  Đặng Đức Minh(CB- B3-1, Cung TN Hà Nội)
                  Hoàng Khánh Chi(1D,TH Đông Thái)

3. Khu vực Đà Nẵng

• Giải Nhất: Lê Khánh Bảo Châu( Vẽ CB,Cung thiếu nhi Đà Nẵng )
• Giải Nhì:   Võ Nguyên Khôi( Vẽ CB,Cung thiếu nhi Đà Nẵng ),
                  Trần Lê Minh Thư(1/9, TH Phù Đổng )
• Giải Ba:    Ngô Bảo Linh(3/4, TH chuyên biệt Thanh Tâm)
                  Ngô Ngọc Gia Bảo(TH Ngô Quyền)
                  Đoàn Dương Trúc Lâm(2, TH Đinh Tiên Hoàng)
• Giải KK:    Thảo Nhi(3/2, TH Đức Trí )
                  Thái Vĩnh Khôi(2/6 TH Nguyễn Bỉnh Khiêm)
                  Nguyễn Anh Thơ(Vẽ NC, Cung thiếu nhi Đà Nẵng)
                  Bùi Thị Hoàng Anh( 2/2, TH Ngô Quyền)
                  Lê Gia Bảo(CLB Họa Sĩ, Cung thiếu nhi Đà Nẵng)

4. Khu vực Đồng Nai

• Giải Nhất: Lê Đoàn Minh Huy( 2/8, TH Nguyễn Du )
• Giải Nhì:   Nguyễn Thị Minh Hằng(2A, Song ngữ Lạc Hồng )
                  Trần Thị Kim Yến(3/7, TH Hòa Bình)
• Giải Ba:    Huỳnh Bảo Thy (2/2, TH Quang Vinh)
                  Nguyễn Ngọc Diễm Quỳnh(1/8, TH Trảng Dài)
                  Nguyễn Ngọc Phương Nhi(1/7, TH Hòa Bình)
• Giải KK:    Phan Thúy Mai Trang(3/1, TH Tân Phong B)
                  Phan Thùy Lâm(2/5, TH Nguyễn Du)
                  Nguyễn Tường Vân(3/3, TH Tân Hạnh)
                  Lê Hà Bảo Trân(3/4, TH Lê Văn Tám )
                  Lê Hoàng(P31, Nhà TN Đồng Nai)

5. Khu vực TP Hồ Chí Minh

• Giải Nhất: Nguyễn Hữu Vân Thảo(2, TH Tân Sơn Nhì )
• Giải Nhì:   Huỳnh Nguyễn Thảo Vy(2/1, TH Trần Hưng Đạo )
                  Nguyễn Ngân Thanh Trúc(2/1, TH Tân Sơn Nhì)
• Giải Ba:    Mai Vĩnh Khang(1/4, TH Đặng Thùy Trâm )
                  Hoàng Thị Yến Như(3L, TH Lương Thế Vinh )
                  Phạm Lê Bảo Châu(2/11, TH Sao Việt)
• Giải KK:   Trần Việt Thành (2/6, TH Sao Việt )
                  Phạm Hoàng Hạ San(2A, TH Ngôi nhà thông thái)
                  Lê Nguyễn Thảo Nhi(2/1, TH Hòa Bình)
                  Nguyễn Gia Huy( 1P1, TH Path Way)
                  Đỗ Khánh Ngọc(1/4, TH Triệu Thị Trinh)

6. Khu vực Cần Thơ

• Giải Nhất:  Huỳnh Khánh Diệp Chi( 3/10, TH Ngô Quyền )
• Giải Nhì:    Đào Lê Anh Thư(2E, TH Lê Qúy Đôn )
                   Vưu Gia Thịnh(3D,TH Mạc Đĩnh Chi)
• Giải Ba:     Trần Nguyễn Hoàng Anh (2B,TH TT Cờ Đỏ 1)
                   Nguyễn Thanh Phong(3/3,TH Chu Văn An)
                   Dương Gia Hân(2A3,TH Thới Bình 1)
• Giải KK:     Nguyễn Thị Ngọc Minh(2/2,TH Lê Hồng Phong)
                   Trần Thị Vân Anh(P203 Chung cư Minh phú TT Máy dầm HG)
                   Nguyễn Bùi Thúy Vy(1G, TH An Bình 1 )
                   Trần Khánh Ngọc(1/3, TH TT Cái Nhum )
                   Dương Tấn Đạt(3A5, TH Võ Trường Toản)

 

B. GIẢI CÁ NHÂN (LỨA TUỔI 9 - 10)

 

1. Khu vực Hải Phòng

• Giải Nhất:  Hoàng Thị Mỹ Ngọc(5H4,TH Chu Văn An )
• Giải Nhì:    Vũ Phương Linh( 4H4,TH Quang Trung )
                  Đỗ Thị Thảo Vân(5A5, TH Nguyễn Trãi )
• Giải Ba:    Hoàng Lan Phương(5A1,TH Quang Trung)
                  Vũ Đức Dũng(4D4, TH Lê Hồng Phong)
                  Đặng Thị Thanh Hương(4D7, TH Thái Phiên)
• Giải KK:    Nguyễn Gia Hân(4D2, TH Thái Phiên)
                  Phạm Bình Nhi(5H1, 1/81 An Đà- Đằng Giang)
                  Nguyễn Trọng Quân(5A1, TH Nguyễn Trãi)
                  Nguyễn Tự Huy Anh(5E1, TH Nguyễn Du )
                  Đào Mai Linh(4A2, TH Tân Dương)

2. Khu vực Hà Nội

• Giải Nhất:  Nguyễn Thị Thanh Tuyền( 5A,TH Cương Sơn , Lục Nam )
• Giải Nhì:    Nguyễn Đặng Tuấn Nghĩa( 5A2, TH Tân Định)
                   Thẩm Nhật Duy(4E, TH Quang Trung )
• Giải Ba:     Nguyễn Hoàng Hải Minh(5B0, TH Ngôi Sao)
                   Vương Phương Thảo(4B, TH Nam Từ Liêm)
                   Thân Ngọc Minh Châu(5A1, TH Đại Từ )
• Giải KK:     Hoàng Nhật Huy(5A5,TH Vinschool)
                   Đào Khánh Linh(5M, TH Nam Thành Công)
                   Nguyễn Minh Chi(4A5, TH Lĩnh Nam)
                   Phạm Quỳnh Hoa(5A4,TH Lomonoxop )
                   Nguyễn Đăng Khôi(5B, TH Khương Thượng)

3. Khu vực Đà Nẵng

• Giải Nhất:  Mai Ngọc Duy(5/2, TH Lê Lai )
• Giải Nhì:    Nguyễn Đoàn Nam Phương(4/1, TH Hoàng Văn Thụ )
                   Lê Trung Hưng(4/7,TH Bế Văn Đàn)
• Giải Ba:     Ngô Thị Uyển Nhi(4/7, TH Nguyễn Văn Trỗi)
                   Huỳnh Nguyễn Bảo Duyên(5/4, TH Ngô Quyền)
                   Nguyễn Khánh Ngân(4/13, TH Phù Đổng)
• Giải KK:     Đỗ Thanh Hoàng(5/1,TH Huỳnh Ngọc Huệ )
                   Lê Trần Thu Hiền(5/3,TH Bế Văn Đàn)
                   Trần Đặng Kim Huyền( Vẽ NC,CLB Năng Khiếu TN Điện Bàn)
                   Nguyễn Đặng Bảo Trân( 4/2, TH Ngô Gia Tự)
                   Huỳnh Trần Bảo Hân(4/7, TH Hoa Lư)

4. Khu vực Đồng Nai

• Giải Nhất:  Lê Hiếu( 5/5,TH Kim Đồng )
• Giải Nhì:    Nguyễn Hồng Minh Anh(4/1, TH An Hảo )
                   Vũ Tuệ Mẫn(4/2,TH Hiệp Hòa)
• Giải Ba:     Từ Quang Đông(5/2, TH Tân Phú)
                   Trần Tuấn Anh(5/8,TH Hòa Bình)
                   Phan Vân Khánh(5/1,TH Hoàng Hoa Thám)
• Giải KK:     Lý Thế Hiển(5B, TH Bình Lợi)
                   Nguyễn Thanh Hải(5/1, TH Hóa An)
                   Đặng Phan Thiên An(5/2, TH Tân Phú)
                   Nguyễn Đặng Thanh Mỹ(5/8, TH Lý Thường Kiệt )
                   Nguyễn Thị Hồng Hoa(5/7,TH Lý Thường Kiệt)

5. Khu vực TP Hồ Chí Minh

• Giải Nhất:  Huỳnh Quang Kiệt( 4/1, TH Trung Nhất )
• Giải Nhì:    Ngô Tấn Lộc(4A, TH Lương Thế Vinh )
                   Nguyễn Ngọc Trà My(5, TH Phú Hòa 2)
• Giải Ba:     Hà Mỹ Duyên(5A, TH Nguyễn An Ninh)
                   Phan Nguyễn Tâm Hân(4/2, TH Triệu Thị Trinh)()
                   Phan Thanh Ngọc(5/1, TH Lý Tự Trọng)
• Giải KK:     Nguyễn Huỳnh Minh Châu(5A,TH Ngôi nhà thông thái)
                   Nguyễn Ngọc Song Thư(4/4, TH Phú Thọ)
                   Trần Thị Thủy Trúc(5A, TH Phan Văn Hân)
                   Nguyễn Thanh An Thơ(4/4,TH Nguyễn Trung Trực)
                   Trần Nguyễn Ngọc Nhi (4/8, TH Lương Định Của)

6. Khu vực Cần Thơ

• Giải Nhất:  Nguyễn Huỳnh Bảo Ngọc(5C,TH Lê Qúy Đôn )
• Giải Nhì:    Trần Minh Khôi(4A2,TH Thới Bình 1 )
                   Phạm Nguyễn Lan Thảo(5, TH Hòa Bình A)
• Giải Ba:     Nguyễn Lâm Thy Hân(5/1, TH Phú Thọ)
                   Vũ Thái Quyên (4/6, TH Ngô Quyền)
                   Nguyễn Văn Đạt (4A2, TH Trung Hưng 2)
• Giải KK:     Dương Trung Tín (5/3,Thạnh Mỹ)
                   Trần Nguyễn Thanh Thảo(4A1, TH Phú Thứ 1)
                   Đoàn Thị Kim Oanh(5/1,TH Hòa Bình A)
                   Trang Kiều Gia Hân(4A1, TH Thới Bình 1 )
                   Nguyễn Trương Mai Anh(5/2, TH Tân Hạnh C)

C. GIẢI TẬP THỂ

 

01. Trường Tiểu học Nguyễn Đình Chiểu, Q.Hai Bà Trưng, Hà Nội.
02. Trường Tiểu học Quan Hoa – Q.Cầu Giấy, Hà Nội
03. Trường Tiểu học Lĩnh Nam – Q.Hai Bà Trưng, Hà Nội.
04. Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân – Q.Hai Bà Trưng, Hà Nội
05. Trường TH Tân Dương, huyện Thủy Nguyên, Tp Hải Phòng
06. Hội Đồng đội Huyện Thuỷ Nguyên, Hải Phòng.
07. Nhà Thiếu nhi Quận Ngô Quyền, Hải Phòng.
08. Trường TH Nguyễn Du, TP.Đà Nẵng
09. Trường TH Ngô Quyền, TP.Đà Nẵng
10. Trường TH An Thới 2, Q. Bình Thủy, Cần Thơ
11. Thành Đoàn Tp Cần Thơ.
12. Trường Sao Việt, Quận 7, Tp Hồ Chí Minh
13. Trường Lê Minh Xuân 2, Huyện Bình Chánh, Tp Hồ Chí Minh
14. Hội Đồng đội Quận 3, TP.Hồ Chí Minh.
15. Trường TH Phan Chu Trinh, Tp.Đồng Nai
16. Trường TH Hoà Bình, Tp.Đồng Nai.

CATHAY EM VẼ ƯỚC MƠ CỦA EM THI VẼ