Bế mạc Giải Cầu lông HSSV TP Hà Nội tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô năm 2018

16:30 30/09/2018

Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ V, năm 2018 đã thành công rực rỡ.

Các đại biểu, Ban tổ chức giải chụp ảnh lưu niệm cùng đội Nhất toàn đoàn - trường ĐH Sư phạm TDTT

Sau 3 ngày tranh tài sôi nổi (28- 30/9/2018), Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ V, năm 2018 diễn ra tại Trung tâm Văn hóa – Thể thao quận Long Biên (khu đô thị mới Việt Hưng, Quận Long Biên, Hà Nội) đã thành công rực rỡ.

Sau 8 buổi thi đấu liên tục diễn ra trong 3 ngày, 890 VĐV thi đấu sôi nổi, quyết liệt, cống hiến nhiều trận đấu hay, đẹp mắt để lại ấn tượng tốt cho khán giả. Năm nay, giải đấu thu hút số lượng VĐV đông nhất so với các mùa giải trước, chất lượng chuyên môn của các VĐV được đánh giá cao, đồng đều.  

Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ V, năm 2018 đã khép lại với những thành công rực rỡ của các đoàn vận động viên, đơn vị tổ chức, nhà tài trợ và sự thỏa mãn của hàng nghìn người hâm mộ. Giải đấu đã tìm ra những gương mặt triển vọng của môn cầu lông, góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện thể dục, thể thao. 

Kết quả chung cuộc:

Hệ 16-18

Đôi nam:

Giải Nhất:

Lê Thành Trung, Hoàng Hải Nghĩa - GDTX Thanh Xuân.

Giải Nhì:

Nguyễn Đình Khải, Phạm Bùi Anh Tiến - Năng khiếu TDTT.

Đồng giải Ba:

Nguyễn Viết Huy, Lý Duy Việt - THPT Yên Viên; Nguyễn Văn Duy, Nguyễn Văn Quang - THPT Yên Viên.

Đôi nữ: 

Giải Nhất: Lê Trần Thủy Chi, Phạm An Bình - Thể thao Thiếu niên 10-10.

Giải Nhì: Nguyễn Thị Yến, Ngô Hà Nguyên - THPT Trung Văn.

Đồng giải Ba: Trần Thu Hà, Nguyễn Thị Thảo My - THPT Đan Phượng; Nguyễn Ngọc Linh, Hoàng Khánh Vy - THPT Việt Đức.

Đôi nam nữ:

Giải Nhất:

Lưu Hoàng Quân, Hoàng Phương Thảo - THPT Bắc Thăng Long.

Giải Nhì: Vũ Quế Lâm, Phạm Thảo Nguyên - THPT Chu Văn An.

Đồng giải Ba: Nguyễn Linh Khuê, Đoàn Quang Dương - TT Thiếu niên 10-10; Nguyễn Trọng Anh, Trần Phương Loan - THPT Trung Văn.

Hệ 19-25:

Đơn nam:

Giải Nhất: Vũ Văn Thiết - ĐH Thành Đô.

Giải Nhì: Nguyễn Bá Học - ĐH Sư phạm Hà Nội.

Đồng giải Ba: Nông Anh Thái - ĐH Kiến Trúc; Nguyễn Tiến Đạt - GDTX Thanh Trì.

Đơn nữ:

Giải Nhất: Nguyễn Thị Quỳnh Châu - ĐH Sư phạm TDTT.

Giải Nhì: Trần Thị Nguyệt - ĐH Sư phạm TDTT.

Đồng giải Ba: Lê Thúy Hương - ĐH Tài nguyên Môi trường; Nguyễn Thu Hà- Cao đẳng KTKT - TW.

Đôi nam:

Giải Nhất:

Trần Đức Duy, Nguyễn Văn Long - Học viện Kĩ thuật Quân sự

Giải Nhì:

Nguyễn Tất Bắc, Lưu Ngọc Sơn - Học viện Chính trị CAND

Đồng giải Ba:

Nguyễn Gia Thanh, Nguyễn Quốc Học - ĐH Lâm nghiệp; Vi Mạnh Dần, Lê Minh Hoàng - ĐH Sư phạm TDTT.

Đôi nữ:

Giải Nhất: Lê Thị Huế, Đặng Minh Hiền - ĐH Sư phạm TDTT.

Giải Nhì: Hà Thị Khánh Hòa, Trần Phương Linh - Học viện Nông nghiệp.

Đồng giải Ba: Lê Thị Ngọc, Hoàng Thúy Quỳnh - ĐH Bách khoa; Hồ Hiền Khanh, Nguyễn Khánh Huyền - Học viện Hành chính.

Đôi nam nữ:

Giải Nhất: Phạm Phương Hoàn, Nguyễn Tùng Dương - ĐH Mỏ Địa chất.

Giải Nhì: Dương Huệ Phương, Nguyễn Thanh Tùng - Học viện Ngân hàng.

Đồng giải Ba: Trịnh Tấn Dũng, Sìn Thị Thu Thủy - Học Viện Nông nghiệp: Lê Đức Mạnh, Đinh Hoàng Trang Nhung - ĐH Bách Khoa HN.

Hệ nâng cao:

Đơn nam:

Giải Nhất: Nguyễn Tiến Tuấn - Năng khiếu TDTT.

Giải Nhì: Nguyễn Quốc Học - ĐH Lâm Nghiệp

Đồng giải Ba: Vi mạnh Dần - ĐH Sư phạm TDTT; Vũ Minh Phúc - Năng khiếu TDTT.

Đơn nữ:

Giải Nhất: Đinh Thị Phương Hồng - ĐH Sư Phạm TDTT.

Giải Nhì: Đỗ Thị Hoài - ĐH Sư phạm TDTT.

Đồng giải Ba: Lương Thanh Loan - ĐH Luật Hà Nội; Lù Thị Thúy Nga- Học viện Phụ nữ Việt Nam.

Đôi nam:

Giải Nhất: Lương Tuấn Huy, Trần Ngọc Tuấn Anh - Năng khiếu TDTT.

Giải Nhì: Nguyễn Tiến Tuấn, Lê Thanh Lâm - Năng khiếu TDTT.

Đồng giải Ba: Nguyễn Như Hoài, Đinh Thế Nam - ĐH Kinh doanh và Công nghệ; Nguyễn Hữu Hải, Trần Hoàng Thêm - Trung cấp KTKT Bắc Thăng Long.

Đôi nữ:

Giải Nhất: Đinh Thị Phương Hồng, Đỗ Thị Hoài - ĐH Sư phạm TDTT.

Giải Nhì: Phạm Ngọc Bích, Vũ Minh Phúc - Năng khiếu TDTT; Hoàng Phương Ly, Lê Minh Hoàng - ĐH Sư Phạm TDTT.

Đôi nam nữ:

Giải Nhất: Đỗ Phương Mai, Nguyễn Văn Việt - ĐH Sư Phạm TDTT.

Giải Nhì: Hoàng Phương Ly, Lê Minh Hoàng - ĐH Sư Phạm TDTT.

Đồng giải Ba: Phạm Ngọc Bích, Vũ Minh Phúc - Năng khiếu TDTT; Đào Khánh Linh, Nguyễn Trung Kiên - GDTX Thanh Xuân.

Giải Nhất toàn đoàn thuộc về ĐH Sư phạm TDTT 

 

Trần Mạnh