Danh sách đoạt giải cuộc thi “Em vẽ ước mơ của em” lần thứ 10 - 2018

Chu Hải 09:29 05/12/2018

TNTP - Sau hai tháng diễn ra sôi nổi, rất những ước mơ vô cùng đáng yêu của các bạn nhỏ trên cả nước đã được gửi về cho Ban Tổ chức Cuộc thi.

Đây là năm thứ 10 cuộc thi Vẽ tranh thiếu nhi Cathay với chủ đề “Em vẽ ước mơ của em” do Báo Thiếu niên Tiền phong phối hợp với công ty Bảo hiểm nhân thọ Cathay Việt Nam tổ chức. Chất lượng tranh dự thi ngày càng được nâng cao đã chứng tỏ được sức lan tỏa mạnh mẽ của cuộc thi, góp phần tạo ra sân chơi mới bổ ích, sáng tạo dành cho các bạn học sinh từ 6 đến 10 tuổi cũng như tập thể nhà trường trên cả nước.

Quá trình chấm tranh cũng vì vậy mà khó hơn bội phần, sau thời gian làm việc nghiêm túc, cân nhắc kĩ lưỡng, Ban Giám khảo của cuộc thi đã lựa chọn được những bức tranh xứng đáng nhất để trao giải. Sau đây là danh sách các cá nhân và tập thể đã xuất sắc đoạt giải tại cuộc thi lần này:

A. CÁ NHÂN

I. Khu vực Hà Nội

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Đặng Ngọc Hà, lớp 3A2, trường TH Phú Thịnh, Sơn Tây, Hà Nội.

* Giải Nhì:

- Nguyễn T. N Nguyệt, lớp 3C, trường TH Dĩnh Kế, TP. Bắc Giang, T. Bắc Giang.
- Đỗ Hà Vi, lớp 3K, trường TH Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội.

* Giải Ba:

- Nguyễn Đạt Hiếu, lớp 2A12, trường TH Xuân Đỉnh, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
- Trần Bảo Linh, lớp 2A7, trường TH Đoàn Kết, Hà Đông, Hà Nội.
- Nguyễn Đăng Hải Nam, lớp 3A, trường TH Tiền Yên, Hoài Đức, Hà Nội.

* Giải Khuyến khích:

- Đặng Thanh Mai, lớp 1E, trường TH Lan Mẫu, Lục Nam, Bắc Giang.
- Nguyễn Ngọc Hà Anh, lớp 3A1, trường TH Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội.
- Tăng Thị Thủy, lớp 3B, trường TH Yên Sơn, Lục Nam, Bắc Giang.
- Đặng Tuệ Minh, lớp 1A, trường TH Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
- Doãn Tuấn Hải, lớp 1A2, trường TH Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Dương Quyết Thắng, lớp 4A, trường TH Yên Sơn, Lục Nam, Bắc Giang.

* Giải Nhì:

- Phạm Nguyễn Yến Nhi, lớp 4B, trường TH Quan Hoa, Cầu Giấy, Hà Nội.
- Hoàng Ngọc Khánh, lớp 5H, trường TH Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội.

* Giải Ba:

- Lê Nguyên Thảo Anh, lớp 4B, trường TH Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội.
- Tôn Nguyễn Việt Hà, lớp 5E, trường TH Nguyễn Văn Trỗi, TP. Thanh Hóa, T. Thanh Hóa.
- Đỗ Thị Tú Oanh, lớp 4B, xưởng Mỹ thuật Acrimboldo, Hà Đông, Hà Nội.

* Giải Khuyến khích:

- Đỗ Huyền Trang, lớp 5G, trường TH Dĩnh Kế, TP. Bắc Giang, T. Bắc Giang.
- Phạm Anh Vũ, lớp 5D, trường TH Lê Lợi, Sơn Tây, Hà Nội.
- Đỗ Phương Anh, lớp 5A2, trường TH Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội.
- Phạm Văn Hiếu, lớp 5B, trường TH & THCS Minh Tân, Lương Tài, Bắc Ninh.
- Trần Lê Phương Linh, lớp 5A2, trường TH Nguyễn Bỉnh Khiêm, Hà Nội.
- Phạm Đỗ Thiện Minh - Lớp 5A2 trường TH Lômônôxốp, Mễ Trì, Hà Nội

II. Khu vực Hải Phòng

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Vũ Gia Minh, lớp 3A5, trường TH Nguyễn Trãi, Ngô Quyền, Hải Phòng.

* Giải Nhì:

- Trần Tuệ Lâm, lớp 2A5, trường TH Đồng Hòa, Kiến An, Hải Phòng.
- Nguyễn Hà Linh, lớp 2B7, trường TH Chu Văn An, Ngô Quyền, Hải Phòng.

* Giải Ba:

- Nguyễn Minh Khánh, lớp 2B9, trường TH Lê Hồng Phong, Hải Phòng.
- Nguyễn Quỳnh Chi, lớp 1A2, trường TH Lại Xuân, Thủy Nguyên, Hải Phòng.
- Vũ Phương Linh, lớp 1A2, trường TH Đằng Giang, Hải Phòng.

* Giải Khuyến khích:

- Đinh Nhật Minh, lớp 3A2, trường TH Ngọc Xuyên, Đồ Sơn, Hải Phòng.
- Lê Hữu Đức Huy, lớp 2A, trường TH Thụy Lương, Thái Thụy, Thái Bình.
- Trịnh Ngọc Hà, lớp 3A1, trường TH Nguyễn Công Trứ, Lê Chân, Hải Phòng.
- Hoàng Ngọc Diễm My, lớp 1P1, trường TH Đinh Tiên Hoàng, Hải Phòng.
- Vũ Hà Đức Anh, lớp 1B, trường PT Hermann Gmeiner, Hải Phòng.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Lê Văn Nam, lớp 3B, trường PT Hermann Gmeiner, Hải Phòng.

* Giải Nhì:

- Trần Thùy Linh, lớp 4A5, trường TH Nguyễn Công Trứ, Lê Chân, Hải Phòng.
- Nguyễn Thảo Nhi, lớp 5A, trường TH Kim Đồng, Hải Phòng.

* Giải Ba:

- Hoàng Bảo Long, lớp 5E2, trường TH Nguyễn Du, Hải Phòng.
- Nguyễn Phước Hương Giang, lớp 4A1, trường TH Nguyễn Văn Tố, Hải Phòng.
- Vũ Thị Minh Anh, lớp 5A3, trường TH Lê Hồng Phong, Hải Phòng.

* Giải Khuyến khích:

- Nguyễn Minh Khánh, lớp 5A1, trường TH Vạn Sơn, Đồ Sơn, Hải Phòng.
- Vũ Khắc Nam Thái, 24/7 đường Vòng Cầu Niệm, Hải Phòng.
- Nguyễn Hà Linh, lớp 5A4, trường TH Đồng Hòa, Kiến An, Hải Phòng.
- Phạm Đức Đạt, lớp 5A, trường TH H-G, Hải Phòng.
- Phạm Nhật Huy, lớp 4, trường TH Đằng Lâm, Hải An, Hải Phòng.

III. Khu vực Đà Nẵng

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Phạm Gia Hân, lớp 2/12, trường TH Phù Đổng, Đà Nẵng.

* Giải Nhì:

- Võ Phương An, lớp 2B, trường TH Duy Tân, Duy Xuyên, Quảng Nam.
- Lưu Phước Gia Nghi, lớp 3/2, trường TH Điện Biên Phủ, Đà Nẵng.

* Giải Ba:

- Lê Thùy Bảo Trân, lớp 2/3, trường TH Phan Thanh, Đà Nẵng.
- Võ Thị Minh Thư, lớp 1/1, trường TH Nguyễn Du, Đà Nẵng.
- Đinh Lê Nhật Tân, lớp 1/3, trường Liên cấp Việt Nhật, Đà Nẵng.

* Giải Khuyến khích:

- Đào Bảo Giang, lớp 1/3, trường TH Lý Công Uẩn, Đà Nẵng.
- Nguyễn Thái Thịnh, lớp 1/3, trường Hệ thống Giáo dục Chất lượng cao Skyline, Đà Nẵng.
- Hoàng Ngọc Bảo Khanh, lớp 2/3, trường TH Hàm Nghi, Đà Nẵng.
- Trần Trọng Thiên, lớp 2/3, trường TH Lê Lai, Đà Nẵng.
- Vũ Tiến Nam, lớp 3C, trường TH Phan Như Thạch, Đà Lạt, Lâm Đồng.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Nguyễn Quốc Hưng, lớp 5/1, trường TH Hoàng Văn Thụ, Đà Nẵng.

* Giải Nhì:

- Trần Gia Nhi, lớp 4/2, trường TH Mai Đăng Chơn, Đà Nẵng.
- Trần Đoàn Khánh Nhi, lớp 5/10, trường TH Phù Đổng, Đà Nẵng.

* Giải Ba:

- Lý Đắc Huy, lớp 5/1, trường TH Lê Lai, Đà Nẵng.
- Nguyễn Phạm Quỳnh Thy, lớp 5/8, trường TH Lý Công Uẩn, Đà Nẵng.
- Nguyễn Minh Quân, lớp 4/2, trường TH Điện Biên Phủ, Đà Nẵng.

* Giải Khuyến khích:

- Võ Hoàng Long, lớp 4/2, trường TH Hải Vân, Đà Nẵng.
- Lê Thục Mẫn, lớp 5A, trường TH Kim Đồng, Quảng Nam.
- Nguyễn Tâm Nguyên, lớp 4/5, trường TH Võ Thị Sáu, Hải Châu, Đà Nẵng.
- Mai Hoàng Phú Quý, lớp 5/4, trường TH Trần Quang Diệu, Đà Nẵng.
- Phan Ái Diệu Hà, lớp 5/3, trường TH Đoàn Thị Điểm, Đà Nẵng.

IV. Khu vực TP. Hồ Chí Minh

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Nguyễn Minh Hà, lớp 1/6 , trường TH Tân Sơn Nhì, TP. Hồ Chí Minh. 

* Giải Nhì:

- Nguyễn Vũ Bình An, lớp 1/1, trường TH Phan Chu Trinh, Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh.
- Võ Phan Khôi Nguyên, lớp 1A, trường TH Đinh Tiên Hoàng, Q. 9, TP. Hồ Chí Minh.

* Giải Ba:

- Nguyễn Quỳnh Nga, lớp 3B2, trường TH Lương Định Của, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.
- Nguyễn Hữu Nghĩa, lớp 3A, trường TH Nguyễn Sơn Hà, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.
- Đoàn Ngọc Khánh Linh, lớp 2C, trường TH Trương Quyền, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.

* Giải Khuyến khích:

- Nguyễn Lê Linh Đan, lớp 2/6, trường TH Yên Thế, TP. Hồ Chí Minh.
- Nguyễn Minh Quân, lớp 2A6, trường TH Trương Vĩnh Ký, TP. Hồ Chí Minh.
- Nguyễn Khánh Hà, lớp 2/4, trường TH Hồng Ngọc, TP. Hồ Chí Minh.
- Đặng Mai Hương, lớp 3/6, trường TH Nguyễn Văn Trỗi, TP. Hồ Chí Minh.
- Đoàn Thụy Bảo Trâm, lớp 2/4, trường TH Kỳ Đồng, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Hồ Anh Khoa, lớp 4I, trường TH Nguyễn Thái Sơn, TP. Hồ Chí Minh.

* Giải Nhì:

- Trần Quốc An, lớp 4/4, trường TH Hồ Văn Huê, TP. Hồ Chí Minh.
- Nguyễn Hoàng Gia Nhi, lớp 4/2, trường TH Nguyễn Thượng Hiền, Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.

* Giải Ba:

- Hồ Ngọc Quỳnh Như, lớp 4/9, trường TH Phan Chu Trinh, TP. Hồ Chí Minh.
- Tôn Hiểu Đông, lớp 4/1, trường TH Tân Sơn Nhì, TP. Hồ Chí Minh.
- Bùi Minh Khuê, lớp 5, trung tâm Mỹ thuật Thiếu nhi Cọ Non, TP. Hồ Chí Minh.

* Giải Khuyến khích:

- Huỳnh Nguyễn Thảo Nguyên, lớp 4/1, trường TH Trần Hưng Đạo, Q. 1, TP. Hồ Chí Minh.
- Đỗ Nguyễn Hải Anh, lớp 5/7, trường TH Sao Việt, TP. Hồ Chí Minh.
- Nguyễn Bảo Trân, lớp 5/4, trường TH Phú Lâm, TP. Hồ Chí Minh.
- Phạm An Nhiên, lớp 4, trung tâm Mỹ thuật Thiếu nhi Cọ Non, TP. Hồ Chí Minh.
- Đoàn Bạch Dương, lớp 5/6, trường TH Lương Định Của, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.

V. Khu vực Đồng Nai

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Đinh Thiên Phúc, lớp 2/1, trường TH Hòa Bình, Biên Hòa, Đồng Nai.

* Giải Nhì:

- Đỗ Minh Thành, lớp 2/5, trường TH Quang Vinh, Biên Hòa, Đồng Nai.
- Nguyễn Khánh An, lớp 3/3, trường TH Tân Phong A, Biên Hòa, Đồng Nai.

* Giải Ba:

- Trần Thái Hương Giang, lớp 3/1, trường TH Phú Hòa 2, Bình Dương.
- Nguyễn Hoàng Vương, lớp 2/5, trường TH Kim Đồng, Đồng Nai.
- Bùi Ngọc Gia Hân, lớp 2/3, trường TH Bùi Thị Xuân, Vũng Tàu.

* Giải Khuyến khích:

- Nguyễn Hoàng Sang, lớp 3/4, trường TH Tam Phước 1, Đồng Nai.
- Đoàn Phạm Anh Duy, lớp 2/2, trường TH Thống Nhất A, Biên Hòa, Đồng Nai.
- Trần Bảo Ngân, lớp 3/7, TH Tân Mai 1, Biên Hòa, Đồng Nai.
- Nguyễn Thị Đan Hương, lớp 3/8, trường TH Bình Minh, Vũng Tàu.
- Trần Khôi Nguyên, lớp 3/4, trường TH Thống Nhất B, Biên Hòa, Đồng Nai.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Đặng Nhật Minh, lớp 5/7, trường TH Tân Phong B, Biên Hòa, Đồng Nai.

* Giải Nhì:

- Dương Vũ Nhật Vy, lớp 4/5, trường TH Quang Vinh, Đồng Nai.
- Nguyễn Khoa Điền, lớp 5/6, trường TH Hóa An, Biên Hòa, Đồng Nai.

* Giải Ba:

- Đỗ Quốc Tuấn, lớp 4/1, trường TH Tam Phước 1, Đồng Nai.
- Nguyễn Khánh Phương, lớp 4/8, trường TH Trịnh Hoài Đức, Đồng Nai.
- Nguyễn Hải Minh, lớp 5/1, trường TH Tân Phong A, Biên Hòa, Đồng Nai.

* Giải Khuyến khích:

- Nguyễn Văn Long, lớp 5, trường TH Hiếu Liêm, Vĩnh Cửu, Đồng Nai.
- Lê Phạm Phương Linh, lớp 4, trường TH Lý Thường Kiệt, Đồng Nai.
- Nguyễn Đỗ Thu Trang, lớp 4/10, trường TH Hòa Bình, Biên Hòa, Đồng Nai.
- Phạm Vũ Hạnh Đan, lớp 4A1, trường TH Nguyễn Văn Trỗi, Đồng Nai.
- Nguyễn Việt Anh, lớp 5A4, trường TH Lê Thành Duy, TP. Bà Rịa, T. Bà Rịa – Vũng Tàu.

VI. Khu vực Cần Thơ

1. Lứa tuổi 6-8:

* Giải Nhất: Phạm Ngọc Bảo Trân, lớp 1.5, trường TH Ngô Quyền, Cần Thơ.

* Giải Nhì:

- Huỳnh Ngọc Thảo Duy, lớp 3/1, trường TH Trung Chánh A, Vĩnh Long.
- Lê Hoàng Bảo Hân, lớp 2/3, trường TH Nguyễn Huệ, Vĩnh Long.

* Giải Ba:

- Nguyễn Ngọc Thiên Kim, lớp 1I, trường TH An Bình 1, Cần Thơ.
- Nguyễn Phương Thúy, lớp 2A2, trường TH An Thới 1, Cần Thơ.
- Nguyễn Huỳnh Trang Hương, lớp 1A3, trường TH Đồng Khởi, Hậu Giang.

* Giải Khuyến khích:

- Huỳnh Anh Hiếu, lớp 2A3, trường TH Bình Thủy, Cần Thơ.
- Huỳnh Lê Đăng Khôi, lớp 1/4, trường TH Phạm Hùng, Vĩnh Long.
- Nguyễn Hồng Gia Bảo, lớp 2.1, trường PT Thái Bình Dương, Cần Thơ.
- Trang Minh Phát, lớp 3/4, trường TH Nguyễn Hữu Huân, Vĩnh Long.
- Lê Ngọc Yến Vy, lớp 1B, trường TH Định Môn 1, Cần Thơ.

2. Lứa tuổi 9-10:

* Giải Nhất: Huỳnh Thị Như Quỳnh, lớp 5C, trường TH Tân Hội, Đồng Tháp.

* Giải Nhì:

- Trịnh Mai Anh, lớp 4B1, trường TH An Thới 1, Cần Thơ.
- Ngô Gia Khiêm, lớp 4A4, trường TH Bình Thủy, Cần Thơ.

* Giải Ba:

- Ngũ Phúc Cát Tường, lớp 5.1, trường TH Ngô Quyền, Cần Thơ.
- Huỳnh Trần Tường Vy, lớp 5C, trường TH Tân Hội, Đồng Tháp.
- Nguyễn Như Ngọc, lớp 4A2, trường TH Trà Nóc 2, Cần Thơ.

* Giải Khuyến khích:

- Khưu Mỹ Đức, lớp 4/4, trường TH Chu Văn An, Vĩnh Long.
- Nguyễn Ngọc Minh Anh, lớp 4A1, trường TH Bình Thủy 2, Cần Thơ.
- Nguyễn Hoàng An Phúc, lớp 5G, trường TH An Bình 1, Cần Thơ.
- Trình Nguyễn Kim Ngân, lớp 5/1, trường TH Phạm Hùng, Vĩnh Long.
- Trần Thị Kim Dung, lớp 5.2, trường TH Lê Quý Đôn, Cần Thơ.

B. GIẢI TẬP THỂ

I. Khu vực Hà Nội

1. Trường TH Ngô Thì Nhậm, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
2. Trường TH Xuân Đỉnh, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
3. Trường TH Vĩnh Tuy, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
4. Trường TH Yên Sở, Hoài Đức, Hà Nội.
5. Trường TH Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội.
6. Trường TH Kim Đồng, Ba Đình, Hà Nội.
7. Trường TH An Khánh A, Hoài Đức, Hà Nội.
8. Trường TH Minh Khai A, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
9. Trường TH Lomonoxop, Mỹ Đình, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
10. Trường TH Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội.

II. Khu vực Hải Phòng

1. Trường TH Chu Văn An, Ngô Quyền, Hải Phòng.
2. Trường TH Nguyễn Du, Ngô Quyền, Hải Phòng.
3. Trường TH Lại Xuân, Thủy Nguyên, Hải Phòng.
4. Trường TH Dư Hàng, Hải Phòng.
5. Trường TH Nguyễn Thượng Hiền, Hải Phòng.

III. Khu vực Đà Nẵng – Hội An

1. Trường TH Điện Biên Phủ, Thanh Khê, Đà Nẵng.
2. Trường TH Hoa Lư, Đà Nẵng.
3. Trường TH Núi Thành, Đà Nẵng.
4. Trường TH Tây Hồ - Đà Nẵng.
5. Trường TH Ngô Quyền, Đà Nẵng.
6. Trường TH Hoàng Văn Thụ, Đà Nẵng.
7. Trường TH Lý Tự Trọng, Hội An, Quảng Nam.

IV. Khu vực TP. Hồ Chí Minh

1. Trường TH Lê Minh Xuân 2, Bình Chánh, TP. Hồ Chí Minh.
2. Trường TH Lê Minh Xuân 3, Bình Chánh, TP. Hồ Chí Minh.
3. Trường TH Trần Hưng Đạo, Q. 1, TP. Hồ Chí Minh.
4. Trường TH Lương Định Của, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.
5. Trường TH Kỳ Đồng, Q. 3, TP. Hồ Chí Minh.
6. Trường TH Nguyễn Trung Trực, Long An.
7. Trường TH Sao Việt, TP. Hồ Chí Minh.
8. Trường TH Dương Minh Châu, TP. Hồ Chí Minh.
9. Trường TH Nguyễn Thượng Hiền, Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.
10.Trường TH Lê Minh Xuân, Bình Chánh, TP. Hồ Chí Minh.
11.Trường TH Lê Văn Thọ, TP. Hồ Chí Minh.
12.Trường TH Trương Định, TP. Hồ Chí Minh.
13.Trường TH Phan Văn Trị, TP. Hồ Chí Minh.
14.Trường TH Tân Nhựt, TP. Hồ Chí Minh.
15.Trường TH Trần Quang Cơ, TP. Hồ Chí Minh.

V. Khu vực Đồng Nai

1. Trường TH Thống Nhất B, Biên Hòa, Đồng Nai.
2. Trường TH Phan Bội Châu, Biên Hòa, Đồng Nai.
3. Trường TH Tân Phong B, Biên Hòa, Đồng Nai.
4. Trường TH Hòa Bình, Biên Hòa, Đồng Nai.
5. Trường TH Tân Mai, Biên Hòa, Đồng Nai.

VI. Khu vực Cần Thơ

1. Trường TH Phan Bội Châu, Ô Môn, Cần Thơ.
2. Trường TH An Thới 1, Bình Thủy, Cần Thơ.
3. Trường TH An Thới 2, Cần Thơ.
4. Trường TH Bình Thủy, Cần Thơ.
5. Trường TH Hưng Lợi 2, Cần Thơ.
6. Trường TH Lê Quý Đôn, Cần Thơ.

VII. Khu vực Long Xuyên – Vĩnh Long – Vũng Tàu – Cà Mau – Thái Bình

1. Trường TH Trần Quốc Toản, Long Xuyên.
2. Trường TH Tích Thiện, Trà Ôn, Vĩnh Long.
3. Trường TH Nguyễn Hữu Huân, Vĩnh Long.
4. Trường TH Bùi Thị Xuân, TP. Vũng Tàu, T. Bà Rịa – Vũng Tàu.
5. Trường TH Quang Trung, Tân Thành, Bà Rịa – Vũng Tàu.
6. Trường TH Hạ Long, TP. Vũng Tàu, T. Bà Rịa – Vũng Tàu.
7. Trường TH Trần Quốc Toản, Tân Hiệp, An Xuyên, TP. Cà Mau, T. Cà Mau.
8. Trường TH Thụy Lương, Thái Thụy, Thái Bình.
9. Trường TH Nguyên Xá, Vũ Thư, Thái Bình.