CHUYỂN ĐỘNG

Danh sách đoạt giải cuộc thi “Người anh hùng tuổi nhỏ chí lớn”

15:28 03/05/2019

TNTP - Cuộc thi tìm hiểu về Anh hùng Liệt sĩ Vừ A Dính “Người anh hùng tuổi nhỏ chí lớn” được triển khai từ tháng 11/2018 đến tháng 2/2019, Ban Tổ chức đã nhận được hơn 400.000 bài dự thi đến từ 56 tỉnh, thành phố trên cả nước.

Hướng tới kỷ niệm 70 năm ngày Anh hùng Liệt sĩ Vừ A Dính hy sinh (1949 - 2019) và tổng kết 20 năm thành lập và hoạt động của Quỹ Học bổng Vừ A Dính (1999 - 2019), Báo Thiếu niên Tiền phong và Quỹ Học bổng Vừ A Dính phối hợp tổ chức cuộc thi tìm hiểu về Anh hùng Liệt sĩ Vừ A Dính “Người anh hùng tuổi nhỏ chí lớn”.

Những bài dự thi công phu, trình bày đẹp.

Cuộc thi được triển khai từ tháng 11/2018 đến tháng 2/2019, Ban Tổ chức đã nhận được 411.855 bài thuộc 56 tỉnh, thành tham gia. Hà Nội là địa phương có số lượng bài thi nhiều nhất. Bài dự thi đảm bảo đúng theo Thể lệ. Nhiều bài cá nhân làm công phu, trình bày đẹp, ấn tượng, sưu tầm nhiều tư liệu, hình ảnh về Anh hùng Liệt sĩ Vừ A Dính.

Ban Tổ chức quyết định trao 50 giải cá nhân, gồm 1 giải Đặc biệt, 1 giải Nhất, 3 giải Nhì, 5 giải Ba, 15 giải Khuyến khích và 25 giải Tiềm năng; trao 30 giải tập thể gồm 1 giải Đặc biệt, 14 giải Đồng hạng A1, 15 giải Đồng hạng A2.

Giải Đặc biệt thuộc về bạn Lê Phương Linh: Bài dự thi thể hiện trên hình cây hoa ban Tây Bắc thực sự sáng tạo và ấn tượng.

2 giải Đặc biệt cá nhân và tập thể sẽ được tham gia chuyến về nguồn Điện Biên do Hội đồng Đội tổ chức tháng 5/2019.

DANH SÁCH ĐOẠT GIẢI
Cuộc thi tìm hiểu về Anh hùng Liệt sĩ Vừ A Dính “Người anh hùng tuổi nhỏ chí lớn”

GIẢI CÁ NHÂN

Giải Đặc biệt

Lê Thị Phương Linh, lớp 7A7, trường THCS Nam Từ Liêm, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

Giải Nhất

Võ Ngọc Gia Bảo, lớp 6/1, trường THCS Xuân Diệu, TP. Mỹ Tho, tỉnh Tiền Giang.

Giải Nhì

1. Trần Thị Quế, lớp 7/5, trường THCS Kim Đồng, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam.

2. Trần Nguyên Văn, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Anh Hào, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên.

3. Cao Thanh Hiếu, lớp 8/5, trường THCS Nguyễn Du, quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.

Giải Ba

1. Nhóm tác giả lớp 12A12, trường PT Vùng cao Việt Bắc, TP. Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên.

2. Trương Ngọc Minh Thư, lớp 5A, trường Tiểu học An Thạnh, huyện Cù Lao Dung, tỉnh Sóc Trăng.

3. Nguyễn Bá Thị Minh Ánh, lớp 9A, trường THCS Dương Liễu, huyện Hoài Đức, TP. Hà Nội.

4. Trần Nhật Minh, lớp 8A1, trường THCS Thịnh Long, huyện Hải Hậu, tỉnh Nam Định.

5. Nguyễn Đức Kiệt, lớp 9, trường THCS - THPT Hồng Hà, quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.

Giải Khuyến khích

1. Quàng Thị Hà, lớp 6D, trường THCS Nà Nghịu, huyện Sông Mã, tỉnh Sơn La.

2. Đặng Phúc Hiếu, lớp 5A, trường Tiểu học Trần Quốc Tuấn, TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định.

3. Trương Thế Minh Khánh, lớp 8A, trường THCS Nguyễn Anh Hào, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên.

4. Nguyễn Bảo Khánh, lớp 7A, trường THCS Khánh Yên, huyện Văn Bàn, tỉnh Lào Cai.

5. Hoàng Hương Giang, lớp 7A1, trường THCS Lương Yên, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

6. Nguyễn Minh Thư, lớp 5A1, trường Tiểu học Tiên Dược A, huyện Sóc Sơn, TP. Hà Nội.

7. Hoàng Bảo Khánh, lớp 6A4, trường THCS Trung Sơn Trầm, TX. Sơn Tây, TP. Hà Nội.

8. Đào Phương Tuệ Minh, lớp 8A7, trường THCS Cầu Giấy, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

9. Ninh Đức Nguyên, lớp 5A2, trường Tiểu học Long Biên, quận Long Biên, TP. Hà Nội.

10. Phí Gia Phúc Anh, lớp 6A5, trường THCS Hoàng Văn Thụ, TP. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn.

11. Trần Thảo Phương Anh, lớp 8A4, trường THCS Hồng Bàng, quận 5, TP. Hồ Chí Minh.

12. Trần Thị Thu Hiền, lớp 12A1, trường THPT Hồng Hà, quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.

13. Sùng Thị Của, lớp 9A1, trường THCS Vừ A Dính, huyện Tuần Giáo, tỉnh Điện Biên.

14. Trần Tuấn Dũng, lớp 7A, trường THCS Quang Trung, TP. Yên Bái, tỉnh Yên Bái.

15. Bùi Thị Tiên, lớp 3/4 trường Tiểu học Thiên Hộ Dương, TP. Mỹ Tho, tỉnh Tiền Giang.

Giải Tiềm năng

1. Nguyễn Minh Anh, lớp 6A4, trường THCS Lương Khánh Thiện, quận Kiến An, TP. Hải Phòng.

2. Trịnh Lưu Gia Minh, lớp 9A4, trường THCS Đoàn Thị Điểm, quận Ninh Kiều, tỉnh Cần Thơ.

3. Thân Ngọc Khuê, lớp 4B, trường Tiểu học Nguyễn Văn Cừ, TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định.

4. Lê Thị Thảo Ny, lớp 4A, trường Tiểu học số 1 Võ Xán, TX. Tây Sơn, tỉnh Bình Định.

5. Nguyễn Lê Khánh My, lớp 2A, trường Tiểu học Chu Văn An, TP. Tuy Hòa, tỉnh Phú Yên.

6. Hà Như Ý, lớp 9A, trường THCS Đồng Khởi, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên.

7. Cao Thị Yến Nhi, lớp 7C, trường THCS Đồng Khởi, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên.

8. Lý Thó Gơ, lớp 9A, trường THCS Y Tý, huyện Bát Xát, tỉnh Lào Cai.

9. Thái Anh Kiệt, lớp 3/2, trường Tiểu học Long Hưng, huyện Châu Thành, tỉnh Tiền Giang.

10. Nguyễn Ngọc Kiều Vy, lớp 7/2 THCS Lý Tự Trọng, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

11. Trần Phạm Mỹ Huyền, lớp 5/2 trường Tiểu học Bình Hàng Tây 1, TP. Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp.

12. Nguyễn Ngọc Quyên, lớp 6B, trường THCS Tiên Dược, TX. Sóc Sơn, TP. Hà Nội.

13. Phạm Như Xuân An, lớp 6A4, trường THCS Trung Sơn Trầm, TX. Sơn Tây, TP. Hà Nội.

14. Nguyễn Lê Anh Tú, lớp 4A3, trường Tiểu học Tiên Dược A, TX. Sóc Sơn, TP. Hà Nội.

15. Nguyễn Vũ Cẩm Linh, lớp 5H, trường Tiểu học Nghĩa Tân, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

16. Doãn Tuấn Kiệt, lớp 4A2, trường Tiểu học Tân Mai, quận Hoàng Mai, TP. Hà Nội.

17. Nguyễn Vương Quỳnh Linh, lớp 8B, trường THCS Nguyễn Anh Hào, huyện Tây Hòa, TP. Phú Yên.

18. Đoàn Thị Minh Trang, lớp 9A, trường THCS Kiên Bình 2, huyện Kiên Lương, tỉnh Kiên Giang.

19. Lê Kỳ Anh, lớp 6A7, trường THCS Dương Thị Cẩm Vân, huyện Đầm Dơi, tỉnh Cà Mau.

20. Nguyễn Mỹ Hà Duyên, lớp 6A7, trường THCS Hồng Bàng, quận 5, TP. Hồ Chí Minh.

21. Tập thể lớp 9A2, trường THCS Trần Đại Nghĩa, TX. Buôn Hồ, tỉnh Đắk Lắk.

22. Nguyễn Hương Trà, lớp 6K, trường THCS Nguyễn Du, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

23. Nguyễn Diệu Linh, lớp 6E, trường THCS Nguyễn Du, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

24. Phan Đào Quỳnh Hương, lớp 8C6, trường THCS Mạo Khê 2, TX. Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh.

25. Nguyễn Xuân Tuệ Minh, lớp 5A2, trường Tiểu học Lương Yên, quận Hai Bà Trưng, TP.Hà Nội.

GIẢI TẬP THỂ

Giải Đặc biệt

Hội đồng Đội TP. Cần Thơ.

Giải Đồng hạng A1

1. Tỉnh Đoàn Bắc Giang.

2. Tỉnh Đoàn Hà Tĩnh.

3. Tỉnh Đoàn Kiên Giang.

4. Tỉnh Đoàn An Giang.

5. Hội đồng Đội TP. Hồ Chí Minh.

6. Hội đồng Đội TP. Hà Nội.

7. Hội đồng Đội tỉnh Thừa Thiên-Huế.

8. Trường THCS Phan Chu Chinh, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

9. Trường THCS-THPT Hồng Hà, quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh.

10. Trường THCS Hoa Lư, quận 9, TP. Hồ Chí Minh.

11. Trường THCS Nguyễn Công Trứ, quận Cẩm Lệ, TP. Đà Nẵng.

12. Trường Phổ thông Dân tộc Nội trú Mộc Châu, Sơn La.

13. Trường THCS Phạm Hồng Thái, TP. Plei Ku, Gia Lai.

14. Trường THCS Hồng Bàng, quận 5, TP. Hồ Chí Minh.

Giải Đồng hạng A2

1. Tỉnh Đoàn Hà Giang.

2. Tỉnh Đoàn Ninh Thuận.

3. Hội đồng Đội tỉnh Sóc Trăng.

4. Phòng Giáo dục TP. Lạng Sơn.

5. Quận Đoàn Ninh Kiều, TP. Cần Thơ.

6. Hội đồng Đội quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

7. Trường THCS Hưng Thành, TP. Tuyên Quang, tỉnh Tuyên Quang.

8. Trường TH Phan Chu Trinh, huyện Diên Khánh, tỉnh Khánh Hòa.

9. Trường TH Phương Sài, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

10. Trường TH Nguyễn Du, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

11. Trường TH Bế Văn Đàn, quận Thanh Khê, TP. Đà Nẵng.

12. Trường TH Vĩnh Tuy, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

13. Trường THCS Trần Thị Nhượng, TP. Sa Đéc, tỉnh Đồng Tháp.

14. Trường TH Lê Văn Hiến, quận Ngũ Hành Sơn, TP. Đà Nẵng.

15. Trường THCS Phan Thiết, TP. Tuyên Quang, tỉnh Tuyên Quang.

BAN TỔ CHỨC CUỘC THI