CHUYỂN ĐỘNG

Danh sách đoạt giải Cuộc thi viết thư Quốc tế UPU 48 - 2019

09:51 25/04/2019

Đã tìm thấy "Người hùng" trên chuyến bay mang thương hiệu UPU 48 - 2019

  Từ hơn một triệu bức thư viết về Người hùng gửi tới tham dự Cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 48, đã có một “cơn bão” Người hùng đổ bộ về Toà soạn Báo Thiếu niên Tiền phong. Các “Thám tử đọc thư thông thái” – Ban Giám khảo đã phải làm việc “vô cùng cực nhọc” để tìm ra 106 Người hùng thú vị nhất. Thật bất ngờ, Người hùng mang tên Ozone đã nhận được tuyệt đối số phiếu bầu của các thành viên BGK và trở thành “Người đại diện” cho “Thương hiệu UPU 48 của Việt Nam” bước ra tranh tài trên đấu trường quốc tế!

Vui mừng chào đón các tập thể, cá nhân đã xuất sắc được  vinh danh dưới đây.

 

GIẢI CÁ NHÂN

Giải Nhất: Nguyễn Thị Mai, lớp 10K, trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

Giải Nhì:

1. Nguyễn Ánh Dương, lớp 9D, trường THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam, quận Cầu Giấy,TP. Hà Nội.

2. Nguyễn Thị Hương Nga, lớp 8D, trường THCS Nguyễn Cao,huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh.

3. Nguyễn Trần Khánh Huyền, lớp 8D, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

Giải Ba:

1. Nguyễn Ngọc Dung, lớp 8A1, trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

2. Nguyễn Lan Phương, lớp 9A, trường THCS Sa Đéc, TX. Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ.

3. Trần Hải Khánh Huyền, lớp 10A6, trường THPT Hai Bà Trưng, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

4. Phạm Nguyễn Tùng Chi, lớp 7A, trường THCS Lê Lợi, TP. Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên.

5. Chu Thị Phương Thảo, lớp 9A1, trường THCS Sơn Tây, TX. Sơn Tây, TP. Hà Nội.

Giải Khuyến khích:

1. Lê Vân Anh, lớp 6C, trường THCS Nguyễn Huệ, huyện Cẩm Giàng, tỉnh Hải Dương.

2. Nguyễn Phạm Chi Mai, lớp 9A10, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

3. Lê Mai Linh, lớp 8F,  trường THCS Trần Mai Ninh, TP. Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa.

4. Nguyễn Vũ Hà My, lớp 8A9, trường THCS Thành Công, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

5. Phạm Trần Tuấn Anh, lớp 10C3A, trường THPT chuyên Hùng Vương, TP. Pleiku,

tỉnh Gia Lai.

6. Dương Huyền Anh, lớp 9A4, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

7. Nguyễn Ngọc Diệu Thương, lớp 6A, trường THCS Đông Thành, huyệnThanh Ba,

tỉnh Phú Thọ.

8. Nguyễn Phương Huyền, lớp 9A, trường THCS Phan Chu Trinh, quận Ba Đình,
TP.Hà Nội

9. Nguyễn Đức Thắng, lớp 10A4, trường THPT Sáng Sơn, huyệnSông Lô, tỉnh Vĩnh Phúc.

10. Bùi Thạch Thảo, lớp 9A7, trường THCS Tây Sơn, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

11. Phạm Ngọc Tuệ Nguyên, lớp 9/2, trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP.Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

12. Trần Phương Nhung, lớp 9A3, trường THCS Ngọc Lâm, quận Long Biên,
TP. Hà Nội.

13. An Hồ Triệu Vi, lớp 9A1, trường THCS Lý Thường Kiệt, TP. Long Xuyên,
tỉnh An Giang.

14. Ngô Anh Minh, lớp 8H, trường THCS Trưng Vương, quận Hoàn Kiếm,
TP. Hà Nội.

15. Nguyễn Đỗ Huyền Vi, lớp 10C1, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, quận Sơn Trà,

TP. Đà Nẵng.

16. Trần Ngọc Hà, lớp 5B, trường Tiểu học thị trấn Thứa, huyện Lương Tài, tỉnh Bắc Ninh.

17. Phạm Trọng Minh, lớp 9A5, trường THCS Nguyễn Huy Tưởng, huyện Đông Anh,

TP. Hà Nội.

18. Nguyễn Thị Minh Khuê, lớp 8A5, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng,
TP. Hải Phòng.

19. Phạm Ngọc Khánh Vy, lớp 8/3, trường THCS Bùi Thị Xuân, TP.Nha Trang,
tỉnh Khánh Hòa.

20. Nguyễn Hà Anh, lớp 9H, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng,
TP. Hà Nội.

21. Lại Gia Linh, lớp 7B, trường THCS thị trấn Cành Nàng, huyện Bá Thước,
tỉnhThanh Hóa.

22. Nguyễn Trần Ban Mai, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, quận Ba Đình,

TP. Hà Nội.

23. Nguyễn Xuân Hương, lớp 9A6, trường THCS Hồng Bàng, quận 5,
TP. Hồ Chí Minh.

24. Lưu Nguyễn Quỳnh Chi, lớp 6/3, trường THCS Bùi Thị Xuân, TP.Nha Trang,

tỉnh Khánh Hòa.

25. Trần Phương Quyên, lớp 7H, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương,
tỉnh Hải Dương.

26. Chu Quang Huy, lớp 9T2, trường THCS Đoàn Thị Điểm, quận Bắc Từ Liêm,
TP. Hà Nội.

27. Nguyễn Tấn Minh, lớp 6/6, trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP.Huế, tỉnhThừa Thiên-Huế.

28. Phàn Thị Lan, lớp 9A1, trường PTDTBT THCS Xìn Cái, huyện Mèo Vạc,
tỉnh Hà Giang.

29. Nguyễn Tùng Nguyên, lớp 7E, trường THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

30. Huỳnh Thị Minh Khuê, lớp 7/2, trường THCS Trưng Vương, TP. Pleiku,
tỉnh Gia Lai.

Giải Cây bút Triển vọng:

1. Phùng Khánh Linh, lớp 10A6, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP.Vĩnh Yên,
tỉnh Vĩnh Phúc.

2. Phan Cẩm Hồng, lớp 9A1, trường THCS Hoàng Liệt, quận Hoàng Mai,TP. Hà Nội.

3. Trần Tuệ An, lớp 7A2, trường THCS Thanh Xuân, quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội.

4. Bùi Thúy An, lớp 8D, trường THCS Bình Hàn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

5. Nguyễn Ngọc Thảo My, lớp 5C, trường TH số 2, TT Phố Lu, huyện Bảo Thắng,
tỉnh Lào Cai.

6. Võ Thị Anh Tú, lớp 9A1, trường THCS Hiệp Thạnh, huyện Đức Trọng, tỉnh Lâm Đồng.

7. Đinh Phan Anh, lớp 7C, trường THCS Vân Hồ, quận Hai Bà Trưng, TP.Hà Nội.

8. Nguyễn Đình Khôi, lớp 6C, trường THCS Nguyễn Huệ, huyện Cẩm Giàng,
tỉnh Hải Dương.

9. Hoàng Lê Thái Sơn, lớp 9A5, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm,
TP. Hà Nội.

10. Nguyễn Thế Trường Chinh, lớp 10A3, trường THPT Tôn Đức Thắng, huyện Ninh Hải, tỉnh Ninh Thuận.

11. Nguyễn Phương Dung, lớp 9A5, trường THCS Nam Từ Liêm, quận Nam Từ Liêm,

TP.Hà Nội.

12. Lê Đức Anh, lớp 8B, trường THCS Phan Chu Trinh, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

13. Nguyễn Nho Minh Uyên, lớp 10C1, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn,
quận Sơn Trà, TP.Đà Nẵng.

14. Phạm Tùng Giang, lớp 9H, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng,
TP. Hà Nội.

15. Nguyễn Lan Anh, lớp 9A2, trường THCS Thăng Long, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

16. Chử Nguyên Băng, lớp 9A2, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm,
TP. Hà Nội.

17. Nguyễn Thị Vĩnh Phương, lớp 10A5, trường THPT Hiệp Hòa số 3, huyện Hiệp Hòa, tỉnhBắc Giang.

18. Võ Phan Quỳnh Khanh, lớp 10 Anh, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn,
TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định.

19. Hà Võ Ngọc Thảo, lớp 10V, trường THPT chuyên Long An, TP.Tân An,
tỉnh Long An.

20. Đặng Thùy Ngân, lớp 7C, trường THCS Đặng Thai Mai, TP.Vinh, tỉnh Nghệ An.

21. Hoàng Linh Đan, lớp 5B, trường TH Bài Sơn, huyện Đô Lương, tỉnh Nghệ An.

22. Trương Bá Phong, lớp 9D, trường THCS Thọ Sơn, TP.Việt Trì, tỉnh Phú Thọ.

23. Mai Đào Bích Ngọc, lớp 8B, trường THCS Tân Hương, TX. Phổ Yên, tỉnh Thái Nguyên.

24. Lê Quỳnh Trang, lớp 9B, trường TH&THCS Hải Thượng, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị.

25. Đỗ Ngọc Mai, lớp 8A, trường THCS Tích Sơn,TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

26. Thạch Thị Mỹ Duyên, lớp 8, trường PTDTNT-THCS huyện Càng Long,
huyện Càng Long, tỉnh Trà Vinh.

27. Nguyễn Ngọc Lan Hương, lớp 8A6, trường THCS Dịch Vọng, quận Cầu Giấy, TP.Hà Nội.

28. Trần Lê Uyên Nhi, lớp 9/1, trường THCS Phước Bình, quận 9, TP. Hồ Chí Minh.

29. Bùi Thị Trà My, lớp 5B, trường TH Đăk Yă, huyện Mang Yang, tỉnh Gia Lai.

30.Nguyễn Ngọc Như Ý, lớp 7/2, trường THCS Nguyễn Văn Trỗi, quận Gò Vấp,
TP. Hồ Chí Minh.

31. Trương Mai Thục Nhi, lớp 9/3, trường THCS Vinh Hiền, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

32. Cao Thương Huyền, lớp 9A, trường THCS Trần Mai Ninh, TP. Thanh Hóa,
tỉnh Thanh Hóa.

33. Nguyễn Thị Cẩm Vân, lớp 8/6, trường THCS Đông Hải, TP. Phan Rang-Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận.

34. Nguyễn Thị Tuyết Như, lớp 9/2, trường THCS Thủy Vân, huyện Hương Thủy,
tỉnh ThừaThiên-Huế.

35. Nguyễn Bảo Hân, lớp 9/3, trường THCS Hàm Phú, huyện Hàm Thuận Bắc,
tỉnh BìnhThuận.

36. Trịnh Thái Thùy Dung, lớp 10C1, trường THPT chuyên Hùng Vương, TP. Pleiku, tỉnhGia Lai.

37. Ngô Thu Trang, lớp 9A2, trường THCS thi trấn Vôi, huyện Lạng Giang,
tỉnh Bắc Giang.

38. Lâm Hoàng Hải, lớp 9H1, trường THCS Trưng Vương, quận Hoàn Kiếm,
TP.Hà Nội.

39. Vũ Thị Minh Hiếu, lớp 9A, trường THCS Vinh Quang, huyện Tiên Lãng,
TP. Hải Phòng.

40. Hạ Lê Vân Khánh, lớp 8B, trường THCS Hùng Vương, TX. Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ.

41. Lê Ngọc Thảo Nhi, lớp 5E, trường TH Hùng Vương, TP. Đông Hà, tỉnh Quảng Trị.

42. Trần Thị Thanh Loan, lớp 9A, trường THCS Bá Hiến, huyện Bình Xuyên,
tỉnh Vĩnh Phúc

43. Dương Thị Ánh Hồng, lớp 9A, trường THCS thị trấn Krông Klang, huyện Đakrông, tỉnh Quảng Trị.

44. Lê Quang Minh, lớp 7A10, trường THCS Trần Quốc Toản, TP. Hạ Long,
tỉnhQuảng Ninh.

45. Hàng Thị Sông, lớp 9A3, trường PTDTBT THCS Nà Bủng, huyện Nậm Pồ,
tỉnh Điện Biên.

46. Nguyễn Trang Trúc Linh, lớp 6A1, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

47. Phạm Thị Ngọc Quỳnh, lớp 10V, trường THPT chuyên Long An, TP.Tân An,  tỉnh Long An.

48. Đào Khánh Huyền, lớp 8E, trường THCS Cửa Ông, TP.Cẩm Phả, tỉnh Quảng Nin h.

49. Lò Thị Kim Oanh, lớp 9B, trường PTDTBT TH&THCS Mường Lèo,
huyện Sốp Cộp, tỉnh Sơn La.

50. Nguyễn Lan Anh, lớp 8A3, trường THCS Hoa Lư, quận 9, TP. Hồ Chí Minh.

51. Nguyễn Thành Đạt, lớp 9/2, trường THCS Lê Hồng Phong, quận Hải Châu,
TP. Đà Nẵng.

52. Nguyễn Trần Khánh Duy, lớp 10S, trường THPT chuyên Nguyễn Đình Chiểu,
TP. Sa Đéc, tỉnh Đồng Tháp.

53. Phạm Thị Anh Thư, lớp 7A, trường THCS Trần Phú, TP. Thái Bình, tỉnhThái Bình.

54. Ngô Mai Linh, lớp 10 Văn, trường THPT chuyên Trần Phú, quận Lê Chân,
TP. Hải Phòng.

55. Lê Thị Ngọc Bích, lớp 10A9, trường THPT Lê Trung Kiên, huyệnĐông Hòa,
tỉnh Phú Yên.

56. Nguyễn Thủy Chi, lớp 7B7, trường THCS Mạo Khê 2, TX. Đông Triều,
tỉnh Quảng Ninh.

57. Bùi Hoàng Huyền Anh, lớp 9A4, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội

58. Hoàng Trần Tú My, lớp 9/7, trường THCS Hoàng Diệu, TP.Biên Hòa,
tỉnh Đồng Nai.

59. Nguyễn Thu Quỳnh, lớp 8C, trường PTDTNT-THCS huyện Văn Chấn,
tỉnh Yên Bái.

60. Phạm Thảo Chi, lớp 6D, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

61. Phùng Thị Thanh Tâm, lớp 10A6, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

 GIẢI ĐẶC BIỆT

 *Học sinh nhỏ tuổi nhất: Ngô Quang Khải, lớp 4, trường TH số 1 Quảng Lợi, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên-Huế

 * Học sinh khuyết tật:

1. Hoàng Thị Thảo Hiền, lớp 7B, trường THCS Sa Đéc, TX. Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ.

2. Vũ Thị Hải Anh, lớp 8A1, trường PTCS Nguyễn Đình Chiểu, quận Hai Bà Trưng,
TP. Hà Nội.

3. Đặng Duy Tuấn Anh, lớp 7C, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương,
tỉnh Hải Dương.

4. Nguyễn Thị Hòa Hậu, lớp 7D, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương,
tỉnh Hải Dương.

5. Nguyễn Ngọc Mai, lớp 6A, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương,
tỉnh Hải Dương.

 GIẢI TẬP THỂ

 1. Trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

2. Trường THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

3. Trường THCS Nguyễn Cao, huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh.

4. Trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

5. Trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

6. Trường THCS Sa Đéc, TX. Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ.

7. Trường THPT Hai Bà Trưng, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

8. Trường THCS Lê Lợi, TP. Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên.

9. Trường THCS Sơn Tây, TX. Sơn Tây, TP. Hà Nội.

 

BTC