Ngày hội "Trạng nguyên nhỏ tuổi" lần thứ XVIII- XIX và Viết chữ đẹp "Nét chữ - Nết người" toàn quốc: Nơi niềm vui nhân đôi

18:36 23/04/2021

Chương trình do Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi Đồng phối hợp với Công ty Cổ phần Văn phòng phẩm Hồng Hà tổ chức vừa diễn ra tại Văn Miếu – Quốc Tử Giám (Hà Nội), trong niềm vui hân hoan của gần năm trăm bạn thí sinh cùng các thầy cô giáo và các bậc phụ huynh cả nước.

Điểm hẹn lớn của hai mùa hội thi

Năm 2020, do ảnh hưởng của đại dịch COVID-19, Vòng chung kết Ngày hội lần thứ 18 dự kiến tổ chức vào tháng 4/2020 đã không thể diễn ra. Vì vậy Ban tổ chức quyết định Chung kết Ngày hội Trạng Nguyên nhỏ tuổi và Viết chữ đẹp “Nét chữ - Nết người”  toàn quốc lần thứ 18 và 19 được gộp lại và diễn ra vào ngày 23/04/2021. Số lượng thí sinh và số lượng giải thưởng đều được tăng lên gấp đôi để đáp ứng nguyện vọng được tham dự sân chơi của các độc giả Báo Chăm học - ấn phẩm đăng tải và thường trực Hội thi.

Tất cả các bạn thí sinh được lọt vào Vòng chung kết Ngày hội lần thứ 18 cũng được cộng tăng thêm 1 lớp để tham gia ngày hội lần thứ 19 này. Riêng các bạn thí sinh khối 5 được tham gia Ngày hội chung kết dành cho học sinh khối 6, 7. Đây cũng là năm đầu tiên Ngày hội Trạng Nguyên nhỏ tuổi được tổ chức dành cho học sinh khối Trung học cơ sở.

Cuộc đua tài hấp dẫn

Để đến được với Ngày hội chung kết, các bạn thí sinh đã trải qua nhiều tháng đua tài ở vòng sơ loại cuộc thi Trạng Nguyên nhỏ tuổi và vòng sơ khảo Viết chữ đẹp “Nét chữ - Nết người” trên Báo Chăm học. Những bạn thí sinh có số điểm cao nhất đã được lọt vào Vòng chung kết tại Văn Miếu – Quốc Tử Giám cùng với những thí sinh xuất sắc nhất của Ngày hội Trạng Nguyên nhỏ tuổi và Viết chữ đẹp được phát động tại Hà Nội và Yên Bái trước đó.

Để Ngày hội chung kết thật sự trở thành ngày vui trọn vẹn của 328 bạn thí sinh tiểu học đến từ 19 tỉnh, thành phố trong cả nước và thủ đô Hà Nội, Ban tổ chức đã vô cùng nỗ lực và chuẩn bị tỉ mỉ, chu đáo từ những phần việc nhỏ nhất. Nhờ thế, các bạn thí sinh đã đua tài trong một không gian đặc biệt: không gian lều chõng đi thi vô cùng ấn tượng của các sĩ tử thời xưa. Bên cạnh đó, các bạn còn được thể hiện bản lĩnh của mình qua phần thi ứng xử rất mới mẻ và thú vị. Không chỉ được đua tài, các bạn thí sinh còn được giao lưu, học hỏi, thư giãn cùng chương trình văn nghệ đặc sắc và phần trò chơi giao lưu vô cùng vui nhộn. Tất cả những điều đó đã làm nên một chương trình đua tài thật hấp dẫn và đáng nhớ với tất cả các bạn thí sinh.

Ở phần thi Trạng Nguyên nhỏ tuổi dành cho khối Trung học cở sở, 62 thí sinh khối 6, 7 trên toàn quốc cũng có mặt để đua tài với hình thức thi vô cùng mới mẻ, đáp ứng những yêu cầu của chương trình giáo dục phổ thông mới. Ở phần thi cá nhân, các bạn làm bài thi dưới hình thức tự luận, trắc nghiệm. Còn ở phần thi đồng đội, các bạn sẽ cùng nhau làm việc nhóm để tranh tài. Đội nào giành giải Trạng Nguyên đồng đội thì tất cả các thành viên trong đội đều được vinh danh với danh hiệu Trạng Nguyên.

Vỡ oà trong niềm vui về đích

Sau chương trình đua tài đầy hứng khởi, những gương mặt xuất sắc nhất của Ngày hội đã được lộ diện. Các bạn thí sinh như vỡ òa trong niềm hạnh phúc bởi vì số lượng các giải thưởng đều được tăng lên gấp đôi. Trong số 198 bạn thí sinh dự thi Trạng Nguyên nhỏ tuổi khối Tiểu học, có tới 24 giải Trạng Nguyên, 32 giải Bảng Nhãn, 48 giải Thám Hoa và 94 giải Hoàng Giáp.

Ở nội dung thi môn Toán Trạng Nguyên nhỏ tuổi dành cho khối Trung học cở sở, Ban Tổ chức đã trao 02 giải Trạng Nguyên Toán học; 04 giải Bảng Nhãn, 06 giải Thám Hoa và 18 giải Hoàng Giáp. Còn ở nội dung thi Tổ hợp môn Khoa học – Xã hội, Ban tổ chức cũng trao 02 giải Trạng Nguyên Tổ hợp KHXH, 04 giải Bảng Nhãn, 06 giải Thám Hoa và 20 giải Hoàng Giáp.

Bên cạnh đó, tại Hội thi Viết chữ đẹp, Ban tổ chức cũng trao 8 giải Nhất, 24 giải Nhì, 32 giải Ba và 66 giải Khuyến khích. Tất cả các bạn thí sinh đều được nhận giấy khen và quà tặng của Ban tổ chức.

Ngày hội Trạng Nguyên nhỏ tuổi lần thứ XVIII - XIX và Viết chữ đẹp “Nét chữ - Nết người” toàn quốc năm học 2020 – 2021 đã khép lại nhưng niềm vui vẫn còn đọng lại trong tâm trí của các bạn thí sinh, các thầy cô giáo và các bậc phụ huynh. Điều đó một lần nữa khẳng định, chương trình luôn là một dấu mốc đáng nhớ trên hành trình chinh phục ước mơ của các bạn học sinh. Đồng thời, là một sân chơi kiến thức bổ ích, hấp dẫn và có sức lan tỏa mạnh mẽ trên toàn quốc.

Mời bạn cùng chia sẻ những khoảnh khắc ấn tượng tại "ngày hội kép" này!

Ngày hội

Nhà báo Phan Việt Hùng – Phó Tổng Biên tập Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng phát biểu tại chương trình.

 

Ngày hội

Các bạn thí sinh đua tài trong không khí vừa trang nghiêm, vừa mới lạ.

Ngày hội

Những tiết mục văn nghệ hấp dẫn khiến chương trình càng thêm sôi động.Ngày hội

Niềm vui lấp lánh trên gương mặt các bạn học sinh.

Ngày hội

Nhà báo Phan Việt Hùng cùng Nhà giáo Tạ Ngọc Trí – Phó Vụ trưởng Vụ Giáo dục Tiểu học, Bộ Giáo dục và Đào tạo và ông Trương Quang Luyến – Tổng giám đốc Công ty Cổ phần Văn phòng phẩm Hồng Hà (bên trái) trao giải Nhất cho các bạn thí sinh dự thi Viết chữ đẹp “Nét chữ - Nết người”.

Ngày hội

Các tân Trạng Nguyên nhận giải thưởng trong niềm hạnh phúc và tự hào.

Ngày hội

Chân dung các thí sinh đoạt giải Bảng nhãn.

Danh sách các bạn đoạt giải Ngày hội "Trạng nguyên nhỏ tuổi" lần thứ XVIII- XIX và Viết chữ đẹp "Nét chữ - Nết người" toàn quốc: 

24 TRẠNG NGUYÊN

1.     Nguyễn Đức Hiệp – Lớp 2A4, trường TH Hội Hợp A, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 2.     Nguyễn Nguyên Khôi – Lớp 2A6, trường TH Tây Sơn, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 3.     Nguyễn Bá Thanh Nga – Lớp 2A5, trường TH Tân Lập A, Thị trấn Đan Phượng, Hà Nội; 4.     Đỗ Lê Phương Ngân – Lớp 2E, trường TH Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội; 5.     Nguyễn Thảo Nguyên – Lớp 2A, trường TH Điện Biên 1, TP Thanh Hóa; 6.     Nguyễn Ngọc Bảo Trâm – Lớp 2A3, trường TH Đại Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 7.     Dương Hải Châu – Lớp 3A1, trường TH Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 8.     Đào Trọng Cường – Lớp 3C0, trường TH I-sắc Niu-tơn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội; 9.     Khổng Trường Giang – Lớp 3A4, trường TH Ngô Quyền, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 10.  Doãn Tuấn Hải – Lớp 3A5, trường TH Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội; 11.  Nguyễn Trần Hoàng Mai – Lớp 3A, trường TH Khánh Nhạc A, Yên Khánh, Ninh Bình; 12.  Đào Anh Trung – Lớp 3A3, trường TH Tích Sơn, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 13.  Trần Thị Hương Giang – Lớp 4D, trường TH Đông Hưng, TP Thanh Hóa; 14.  Nguyễn Vũ Hương Giang – Lớp 4A4, trường TH Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 15.  Lê Trung Hiếu – Lớp 4A2, trường TH Đống Đa, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 16.  Hoàng Vũ Nam – Lớp 4A6, trường TH Đông Thọ, TP Thanh Hóa; 17.  Dương Hải Nguyên – Lớp 4A4, trường TH Kim Đồng, Ba Đình, Hà Nội; 18.  Phan Thế Trí – Lớp 4A3, trường TH Lê Văn Tám, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 19.  Đinh Quang Hưng – Lớp 5C, trường TH Bế Văn Đàn, Đống Đa, Hà Nội; 20.  Nguyễn Bùi Gia Nhi – Lớp 5A1, trường TH Chu Văn An, Hoàng Mai, Hà Nội; 21.  Nguyễn Nhật Quang – Lớp 5A1, trường TH Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội; 22.  Phùng Nhật Minh – Lớp 5A, trường TH Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 23.  Nguyễn Sơn Tùng – Lớp 5/4, trường TH số 2 Bắc Lý, TP Đồng Hới, Quảng Bình; 24.  Nguyễn Khánh Phúc – Lớp 5G, trường TH Thanh Bình, TP Ninh Bình.

 

32 BẢNG NHÃN

1.     Hoàng Minh Ánh – Lớp 2A3, trường TH Ngô Quyền, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 2.     Nguyễn Gia Bách – Lớp 2E, trường TH Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội; 3.     Trần Hoàng Kim Bảo – Lớp 2A2, trường TH Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội; 4.     Ngô Ngọc Châm – Lớp 2A3, trường TH Ba Đình, Ba Đình, Hà Nội; 5.     Cao Văn Tùng Dương – Lớp 2E, trường TH Tân Hội B, Đan Phượng, Hà Nội; 6.     Hoàng Đặng Tùng Lâm – Lớp 2A2, trường TH Đặng Trần Côn, Thanh Xuân, Hà Nội; 7.     Đặng Khánh Linh – Lớp 2A3, trường TH Nguyễn Tri Phương, Hải An, Hải Phòng; 8.     Phạm Hữu Phúc – Lớp 2A6, trường TH Liên Bảo, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 9.     Vũ Bảo Lâm – Lớp 3E, trường TH Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội; 10. Trần Minh Đức – Lớp 3E, trường TH Hồng Thái, TP Yên Bái; 11.  Trần Bảo Ngọc – Lớp 3A1, trường TH Nguyễn Viết Xuân, TP Nam Định; 12.  Vũ Khôi Nguyên – Lớp 3C1, trường TH –THCS-THPT Archimedes Đông Anh, Hà Nội; 13.  Trần Minh Quang – Lớp 3A8, trường TH Khai Quang, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 14.  Nguyễn Anh Thắng – Lớp 3A2, trường TH Đông Thọ, TP Thanh Hóa; 15.  Sái Ngọc Bảo Trâm – Lớp 3A7, trường TH Định Trung, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 16.  Phạm Thùy Dương – Lớp 3D, trường TH Khánh Phú, Yên Khánh, Ninh Bình; 17.  Tạ Thị Minh Anh – Lớp 4A1, trường TH Thị trấn Phùng, Đan Phượng, Hà Nội; 18.  Đỗ Gia Bảo – Lớp 4G0, trường TH I-sắc Niu-tơn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội; 19.  Đỗ Minh Huy – Lớp 4A3, trường TH Trần Lãm, TP Thái Bình; 20.  Đào Tùng Lâm – Lớp 4A6, trường TH Tân Định, Hoàng Mai, Hà Nội; 21.  Trần Bảo Linh – Lớp 4A1, trường TH Đoàn Kết, Hà Đông, Hà Nội; 22.  Bạch Như Ngọc – Lớp 4A, trường TH Nguyễn Quý Đức, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 23.  Mai Khánh Nhi – Lớp 4E, trường TH Nam Thành Công, Đống Đa, Hà Nội; 24.  Nguyễn Hoàng Tùng – Lớp 4A7, trường TH Liên Bảo, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 25.  Nguyễn Hà Anh – Lớp 5E, trường TH Nam Thành Công, Đống Đa, Hà Nội; 26.  Trương Gia Bảo – Lớp 5A3, trường TH Ngọc Thụy, Long Biên, Hà Nội; 27.  Nguyễn Gia Bảo – Lớp 5A2, trường TH Yết Kiêu, Hà Đông, Hà Nội; 28.  Cao Ngọc Linh Chi – Lớp 5C, trường TH Diễn Thọ, Diễn Châu, Nghệ An; 29.  Nguyễn Tiến Đạt – Lớp 5A1, trường TH Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội; 30.  Đào Tuấn Dũng – Lớp 5C, trường TH Nguyễn Thái Học, TP Yên Bái; 31.  Phạm Gia Khiêm – Lớp 5A5, trường TH Kim Đồng, Ba Đình, Hà Nội; 32.  Lê Khánh Ngọc – Lớp 5A1, trường TH Hồ Tùng Mậu. TP Nam Định.

 

43 THÁM HOA

1.   Nguyễn Thị Trâm Anh – Lớp 2D, trường TH Trần Phú, Thị xã Sơn Tây, Hà Nội. 2.Trần Gia Bách – Lớp 2E, trường TH Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội; 3.     Vũ Thanh Châu – Lớp 2A2, trường TH Vạn Bảo, Hà Đông, Hà Nội; 4.  Hoàng Thư Kỳ - Lớp 2D2, trường TH Xuân An, Nghi Xuân, Hà Tĩnh; 5.  Nguyễn Đức Minh – Lớp 2A4, trường TH Minh Khai 1, TP Thanh Hóa; 6.     Phạm Hoàng Phú – Lớp 2B1, trường TH Yên Ninh, TP Yên Bái; 7.     Nguyễn Hà Phương – Lớp 2A3, trường TH Hoàng Văn Thụ, Hoàng Mai, Hà Nội; 8.     Nguyễn Phạm Bảo Châu – Lớp 3A8, trường TH Liên Minh, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 9.     Nguyễn Bảo Minh Châu – Lớp 3A2, trường TH Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội; 10. Nguyễn Ngọc Đan Châu – Lớp 3C, trường TH Bắc Trạch, Bố Trạch, Quảng Bình;11.  Lê Phương Linh – Lớp 3A6, trường TH Tây Sơn, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 12.  Nguyễn Trần Hà Minh – Lớp 3A8, trường TH Đằng Lâm, Hải An, Hải Phòng; 13.  Trần Trang Ngọc – Lớp 3A8, trường TH Albert Einsteins, Thạch Kinh, Hà Tĩnh; 14.  Lê Khánh Thảo Nguyên – Lớp 3C, trường TH Đông Hải 1, TP Thanh Hóa;15.  Lê Hồng Phúc – Lớp 3C, trường TH Điện Biên 1, TP Thanh Hóa; 16.  Nguyễn Đức Trung – Lớp 3A, trường TH Nguyễn Văn Trỗi, TP Thanh Hóa; 17.  Đào Quang Tùng – Lớp 3A10, trường TH Đại Từ, Hoàng Mai, Hà Nội; 18.  Cao Thị Thu Uyên – Lớp 3A, trường TH Khánh Cường, Yên Khánh, Ninh Bình; 19.  Nguyễn Ngọc Uyên Linh – Lớp 3A3, trường TH Đại Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 20.  Nguyễn Bảo Anh – Lớp 4A1, trường TH Liên Minh, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 21.  Cao Ngọc Ánh – Lớp 4A2, trường TH Hội Hợp B, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 22.  Nguyễn Đỗ Yến Chi – Lớp 4A5, trường TH Vĩnh Hưng, Hoàng Mai, Hà Nội; 23.  Lê Đình An Đông – Lớp 4D, trường TH Tiền Phong A, Mê Linh, Hà Nội; 24.  Trần Khương Duy – Lớp 4A1, trường TH Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội; 25.  Phạm Nguyễn Thanh Lâm – Lớp 4A1, trường TH Đinh Tiên Hoàng, TP Việt Trì, Phú Thọ; 26.  Lê Thị Tuệ Linh – Lớp 4H, trường TH Nguyễn Văn Trỗi, TP Thanh Hóa; 27.  Trần Đỗ Bình Minh – Lớp 4H, trường TH Đinh Tiên Hoàng, TP Ninh Bình; 28.  Nguyễn Quang Minh – Lớp 4A1, trường TH Đông Ngạc A, Bắc Từ Liêm, Hà Nội; 29.  Lê An Phước – Lớp 4E, trường TH Điện Biên 1, TP Thanh Hóa; 30.  Bùi Đoàn Đức Thiện – Lớp 4A2, trường TH Thanh Trù, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 31.  Lê Hà Vy – Lớp 4A1, trường TH Lĩnh Nam, Hoàng Mai, Hà Nội; 32.  Phạm Mai Anh – Lớp 5A1, trường TH Điện Biên 2, TP Thanh Hóa; 33.  Hoàng Minh Đức – Lớp 5A1, trường TH Thị Trấn Phùng, Đan Phượng, Hà Nội; 34.  Lê Phạm Minh Đức – Lớp 5C, trường TH Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội; 35.  Nguyễn Tùng Lâm – Lớp 5A5, trường TH Tích Sơn, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 36.  Trần Hà Linh – Lớp 5A2, trường TH Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội; 37.  Đinh Thị Mai Loan – Lớp 5B, trường TH Tiên Cát, TP Việt Trì, Phú Thọ; 38.  Nguyễn Đại Nhật Minh – Lớp 5C, trường TH Nam Từ Liêm, Hà Nội; 39.  Nguyễn Tiến Minh – Lớp 5B, trường TH Quảng Thắng, TP Thanh Hóa; 40.  Nguyễn Thị Nguyệt – Lớp 5B, trường TH Nguyễn Du, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 41.  Kim Ngọc Đức Phú – Lớp 5A7, trường TH Lê Ngọc Hân, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 42.  Lê Hải Trà – Lớp 5H7, trường TH Lê Hồng Phong, Ngô Quyền, Hải Phòng; 43.  Vũ Huyền Trang – Lớp 5D, trường TH Thạch Khoán, Thanh Sơn, Phú Thọ.

 

GIẢI VIẾT CHỮ ĐẸP:

08 GIẢI NHẤT

11. Lê Thị Trâm Anh – Lớp 2A, trường TH & THCS Văn Phúc, TP Yên Bái; 2.     Quách Phương Linh – Lớp 2A2, trường TH Yết Kiêu, Hà Đông, Hà Nội; 3.     Phạm Anh Đức – Lớp 3A4, trường TH Mai Động, Hoàng Mai, Hà Nội; ; 4.     Lê Vân – Lớp 3, trường TH Đồng Mỹ, Quảng Bình; 5.     Nguyễn Ngọc Diệp – Lớp 4/6, trường TH số 2 Bắc Lý, TP Đồng Hới, Quảng Bình; 6.     Nguyễn Ngọc Anh Thư – Lớp 4/5, trường TH Bến Tre, TP Bến Tre; 7.     Vũ Thùy Lâm – Lớp 5A2, trường TH Giáp Bát, Hoàng Mai, Hà Nội; 8.     Trần Diễm Quỳnh – Lớp 5A1, trường TH Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội

 

24 GIẢI NHÌ

1. Hoàng Gia Hân – Lớp 2A8, trường TH Tân Định, Hoàng Mai, Hà Nội; 2.     Bùi Thái Linh – Lớp 2A2, trường TH Dương Xá, Gia Lâm, Hà Nội; 3.     Nguyễn Thị Ngọc Linh – Lớp 2A5, trường TH Liên Minh, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 4.     Lê Hải Thanh Nhàn – Lớp 2D, trường TH Lộc Ninh, TP Đồng Hới, Quảng Bình; 5.     Lê Duy Phúc – Lớp 2A4, trường TH Đoàn Kết, Hà Đông, Hà Nội; 6.     Nguyễn Kiều Trang – Lớp 2A2, trường TH Đền Lừ, Hoàng Mai, Hà Nội; 7.     Nguyễn Phương Linh – Lớp 3A12, trường TH Chu Văn An, Hoàng Mai, Hà Nội; 8.     Hà Huỳnh Bảo Ngọc – Lớp 3A, trường TH Xương Lâm, Lạng Giang, Bắc Giang; 9.     Nguyễn Minh Ngọc – Lớp 3A7, trường TH Đống Đa, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 10. Lê Như Thảo – Lớp 3A, trường TH Minh Nông, Việt Trì, Phú Thọ; 11.  Phan Bảo Thy – Lớp 3A1, trường TH Xuân An, Nghi Xuân, Hà Tĩnh; 12.  Nguyễn Khánh Linh – Lớp 3E, trường TH Khánh Hồng, Yên Khánh, Ninh Bình; 13.  Lê Phương Anh – Lớp 4A5, trường TH Liên Minh, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 14.  Bùi Diệu Linh – Lớp 4A1, trường TH Thị trấn Phùng, Đan Phượng, Hà Nội; 15.  Phan Thảo Linh – Lớp 4M, trường TH Lý Thường Kiệt, Đống Đa, Hà Nội; 16.  Đinh Thị Thảo My – Lớp 4C2, trường TH Xuân An, Nghi Xuân, Hà Tĩnh; 17.  Bùi Lê Huyền Phương – Lớp 4D, trường TH Đông Hưng, TP Thanh Hóa; 18.  Ngô Hà Thu – Lớp 4E, trường TH Nguyễn Trãi, TP Yên Bái; 19.  Trần Khánh Linh – Lớp 5B, trường TH Hà Thạch, Thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú Thọ; 20.  Trần Khánh Ly – Lớp 5A2, trường TH Quỳnh Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 21.  Lê Quỳnh Mai – Lớp 5B, trường TH Nguyễn Thái Học, TP Yên Bái; 22.  Nguyễn Thu Trang – Lớp 5A6, trường TH Đinh Tiên Hoàng, TP Việt Trì, Phú Thọ; 23.  Mai Hoàng Trang – Lớp 5D, trường TH Đông Sơn, Đông Hưng, Thái Bình; 24.  Đào Thị Tú Uyên – Lớp 5A1, trường TH Đống Đa, Vĩnh Yên Vĩnh Phúc

 

32 GIẢI BA

11. Lê Linh Chi – Lớp 2A2, trường TH Đông Thọ, TP Thanh Hóa; 2.     Nguyễn Trung Kiên – Lớp 2E, trường TH Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội; 3.     Hoàng Nguyên Khôi – Lớp 2A3, trường TH Quỳnh Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 4.     Vũ Ngọc Vân Nhi – Lớp 2A8, trường TH Tân Định, Hoàng Mai, Hà Nội; 5.     Đoàn Đại Phú – Lớp 2A3, trường TH Nguyễn Viết Xuân, TP Nam Định; 6.     Nguyễn Khánh Quỳnh – Lớp 2A6, trường TH Thị trấn Phùng, Đan Phượng, Hà Nội; 7.     Lê Anh Thư – Lớp 2A, trường TH Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội; 8.     Nguyễn Ngọc Vân – Lớp 2A7, trường TH Thanh Trì, Hoàng Mai, Hà Nội; 9.     Nguyễn Thị Bình An – Lớp 3C, trường TH & THCS Phong Châu, Đông Hưng, Thái Bình; 10.  Phan Ngọc Minh Châu – Lớp 3D, trường TH số 2 Hoàn Lão, Bố Trạch, Quảng Bình; 11.  Nguyễn Khánh Hà – Lớp 3A, trường TH Tân Hội A, Đan Phượng, Hà Nội; 12.  Lương Vũ Khánh Huyền – Lớp 3/1, trường TH Hải Đình, TP Đồng Hới; 13.  Hoàng Thị Thanh Hường – Lớp 3A3, trường TH Định Trung, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 14.  Phạm Kim Ngân – Lớp 3A1, trường TH Hồ Tùng Mậu, TP Nam Định; 15.  Trần Khánh Nguyên – Lớp ¾, trường TH Quới Sơn, Châu Thành, Bến Tre; 16.  Phạm Hà Phương  - Lớp 3A, trường TH Nguyễn Phúc, TP Yên Bái; 17.  Nguyễn Thùy Dương – Lớp 4A3,trường TH Mậu Lương, Hà Đông, Hà Nội; 18.  Lê Thị Khánh Huyền – Lớp 4A6, trường TH 1, Thị trấn Thạch Hà, Hà Tĩnh; 19.  Lại Vân Khánh – Lớp 4G, trường TH Đông Thành, TP Ninh Bình; 20.  Tạ Hữu Đức Mạnh – Lớp 4A8, trường TH Khai Quang, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 21.  Đỗ Minh Ngọc – Lớp 4A7, trường TH Liên Bảo, Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc; 22.  Nguyễn Mai Phương  - Lớp 4/2, trường TH Lê Đức Thọ, Gò Vấp, TP Hồ Chí Minh; 23.  Vũ Gia Hân – Lớp 4A5, trường TH Giáp Bát, Hoàng Mai, Hà Nội; 24.  Nguyễn Hoài Bảo Trân – Lớp 4, trường TH Đông Mỹ, TP Đồng Hới, Quảng Bình; 25.  Nguyễn Thị Hà Linh – Lớp 5A6, trường TH 1, Thị trấn Thạch Hà, Hà Tĩnh; 26.  Nguyễn Lê Thanh Loan – Lớp 5C, trường TH Đồng Luận, Thanh Thủy, Phú Thọ; 27.  Dương Thanh Mai – Lớp 5A2, trường TH Quỳnh Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 28.  Nguyễn Vũ Thảo Nguyên – Lớp 5A, trường TH Hùng Vương, TP Nam Định; 29.  Lê Đoàn Hà Phương – Lớp 5E, trường TH Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội; 30.  Phạm Hà Phương – Lớp 5A3, trường TH Quỳnh Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội; 31.  Nguyễn Mai Phương – Lớp 5A, trường TH Đan Phượng, Hà Nội; 32.  Nguyễn Thanh Thủy – Lớp 5D, trường TH Đông La, Đông Hưng, Thái Bình.

  

GIẢI TRẠNG NGUYÊN KHỐI THCS LẦN THỨ NHẤT

 

04 GIẢI CÁ NHÂN

1. Nguyễn Tùng Lâm – Lớp 6A4, trường THCS Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội; 2.     Nguyễn Bảo Hiền – Lớp 6A1, trường THCS Ngô Quyền, Đông Anh, Hà Nội; 3.     Nguyễn Trung Thái Sơn -  Lớp 7A6, trường THCS Dương Nội, Hà Đông, Hà Nội; 4.     Lê Hà Khánh Chi – Lớp 7A1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, Ba Đình, Hà Nội.

 

04 GIẢI ĐỒNG ĐỘI (gồm 20 thí sinh khối 6 và 7)

 

 

 

 

 

Tin liên quan

Tin đọc nhiều