Danh sách các bạn đoạt giải Cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 50 năm 2021

16:23 04/05/2021

Cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 50 năm 2021 với chủ đề “Em hãy viết thư cho một người thân trong gia đình để chia sẻ trải nghiệm của mình về đại dịch COVID-19”, Ban Tổ chức đã nhận được 1.148.124 bức thư dự thi.

Danh sách các bạn đoạt giải Cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 50 năm 2021 - Ảnh 3

Đặc biệt, đây là lần đầu tiên có bài dự thi của các bạn học sinh từ 63 tỉnh thành trên toàn quốc. Điều đó chứng tỏ cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU ngày càng lan tỏa, không chỉ các bạn học sinh mà ngay cả thầy cô, cha mẹ và toàn xã hội đều quan tâm tới cuộc thi vừa mang tính thời sự, vừa đầy giá trị nhân văn này.

danh sach - Ảnh 2
Thứ trưởng Nguyễn Thành Hưng trao giải Nhất cuộc thi Viết thư UPU lần thứ 49 năm 2020 cho bạn Phan Hoàng Phương Nhi.

Vượt qua nhiều vòng chấm chọn, 110 bức thư xuất sắc nhất đã có mặt trong vòng trao giải.

Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng xin chúc mừng tất cả các bạn đã tham gia cuộc thi với những trải nghiệm rất thực tế trong đại dịch COVID-19.

Sau đây là danh sách các bạn đoạt giải Cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 50 năm 2021.

GIẢI CÁ NHÂN

Giải Nhất:

Đào Anh Thư, lớp 8A2, trường THCS Nguyễn Huy Tưởng, huyện Đông Anh, TP. Hà Nội.

Giải Nhì:

1. Phạm Lê Khánh Linh, lớp 10/17, trường THPT Phan Châu Trinh, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

2. Lương Thị Chi Lan, lớp 7D, trường THCS Lê Quý Đôn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

3. Võ An Bảo Thơ, lớp 7/2, trường THCS Thái Nguyên, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

Giải Ba:

1. Lê Trung Kiên, lớp 9D9, trường THCS Chu Văn An, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

2. Ngô Thị Mai Anh, lớp 7C, trường THCS Nguyễn Trãi, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

3. Đặng Quang Phúc, lớp 8A1, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

4. Nguyễn Thu Hà, lớp 10A7, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

5. Vũ Thu Hằng, lớp 8A2, trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

Giải Khuyến khích:

1. Nguyễn Đặng Tâm Nhân, lớp 9B, trường THCS Trần Mai Ninh, TP. Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa.

2. Lê Minh Hiển, lớp 8H1, trường THCS Trưng Vương, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

3. Nguyễn Phương Minh, lớp 10A, trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

4. Lê Phương Nhi, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

5. Nguyễn Đạt Thành Long, lớp 9A4, trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

6. Nguyễn Thị Kim Ngân, lớp 9A5, trường THCS Sơn Tây, TX. Sơn Tây, TP. Hà Nội

7. Vương Khánh Linh, lớp 8B, trường THCS Lê Quý Đôn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

8. Trần Bảo Linh, lớp 8A6, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

9. Huỳnh Ngọc Linh, lớp 8/7, trường THCS Bùi Thị Xuân, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

10. Nguyễn Như Khôi, lớp 9D1, trường THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

11. Nguyễn Thị Phương Dung, lớp 10F, trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

12. Đào Quỳnh Dương, lớp 9A1, trường THCS Phan Chu Trinh, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

13. Phạm Thị Khánh Ngọc, lớp 4B, trường TH Lê Lợi, huyện Gia Lộc, tỉnh Hải Dương.

14. Ngô Phương Nguyệt Anh, lớp 8A1, trường THCS Ngô Quyền, huyện Đông Anh, TP. Hà Nội.

15. Nguyễn Quang Dũng, lớp 6B, trường THCS Nguyễn Trãi, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

16. Trần Chí Thành, lớp 9A, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

17. Trần Phước Diệu Châu, lớp 8/2, trường THCS Nguyễn Huệ, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

18. Võ Hương Giang, lớp 10 Văn, trường THPT chuyên Quốc học Huế, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

19. Phan Khánh Dương, lớp 4A5, trường TH Đống Đa, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

20. Trần Sơn, lớp 8A1, trường THCS Nguyễn Trường Tộ, quận Đống Đa, TP. Hà Nội.

21. Nguyễn Hoàng Anh, lớp 9B2, trường PTLC VinSchool Central Park, quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh.

22. Nguyễn Châu Anh, lớp 9A1, trường THCS Ba Đình, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

23. Nguyễn Minh Anh, lớp 9A4, trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

24. Phạm Vũ Bảo Ngân, lớp 9A6, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

25. Nguyễn Minh Hạnh, lớp 10 Văn 1, trường THPT chuyên Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

26. Võ Hoàng Quân, lớp 8A4, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

27. Nguyễn Phương Linh, lớp 10 Văn, trường THPT chuyên Tuyên Quang, tỉnh Tuyên Quang.

28. Dương Minh Quân, lớp 9A10, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

29. Trần Thùy Ngọc Ánh, lớp 9A4, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

30. Hà Thị Mai Nhung, lớp 9A, trường THCS Cổ Lũng, huyện Bá Thước, tỉnh Thanh Hóa.

danh sach - Ảnh 1
Ban Giám khảo quốc gia chấm chọn các bài thi chất lượng để tìm ra được những bài thi xuất sắc nhất của cuộc thi năm nay

GIẢI CÂY BÚT TRIỂN VỌNG

1. Phạm Gia Minh, lớp 7A9, trường THCS VinSchool, quận Hoàng Mai, TP. Hà Nội.

2. Nguyễn Trần Khánh Chi, lớp 8A3, trường THCS Nam Từ Liêm, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

3. Nguyễn Tuệ Minh, lớp 9A5, trường THCS Tây Sơn, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

4. Ngô Minh Đức, lớp 9A7, trường THCS Nam Trung Yên, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

5. Trần Hà Vy, lớp 9A10, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

6. Nguyễn Phạm Hạnh Nguyên, lớp 6/5, trường THCS Lương Thế Vinh, quận Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng.

7. Đinh Quốc Cường, lớp 9A1, trường THCS Ngô Gia Tự, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

8. Bùi Đăng Bình Minh, lớp 9A3, trường THCS Gia Thụy, quận Long Biên, TP. Hà Nội.

9. Phạm Thùy Trang, lớp 9E, trường THCS Tô Hoàng, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

10. Lưu Thành Đạt, lớp 9A1, trường THCS Lý Nam Đế, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

11. Nguyễn Thị Thu Giang, lớp 10A10, trường THPT Thuận Thành số 1, huyện Thuận Thành, tỉnh Bắc Ninh.

12. Đỗ Ngọc Mai, lớp 10A12 chuyên Pháp, trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

13. Tạ Quốc An Vũ, lớp 7M, trường THCS và THPT Lômônôxốp, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

14. Nguyễn Hải Hà, lớp 7A1, trường THCS Trần Văn Ơn, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

15. Bùi Thế Bảo, lớp 9A2, trường THCS Phan Chu Trinh, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

16. Hoàng Tuấn Phong, lớp 8H, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

17. Nguyễn Thị Thùy Dung, lớp 9B, trường THCS Đoàn Thị Điểm, huyện Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên.

18. Nguyễn Ngọc Ánh, lớp 10A10, trường THPT Hàn Thuyên, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

19. Nguyễn Văn Thương, lớp 6A, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

20. Lý Gia Linh, lớp 10A5, trường THPT Hai Bà Trưng, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

21. Phạm Tuấn Cường, lớp 3A1, trường TH Nguyễn Khuyến, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

22. Vũ Mạnh Cường, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội.

23. Huỳnh Hoa Ngân Khánh, lớp 5/3, trường TH Tân Lập 1, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

24. Nguyễn Thị Bảo Thi, lớp 8/2, trường THCS Vinh Thái, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

25. Nguyễn Hoàng Bảo Hân, lớp 7C, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

26. Nguyễn Trung Hiếu, lớp 9A8, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

27. Phan Thị Uyên Phương, lớp 6/5, trường THCS Thủy Dương, TX. Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

28. Đặng Nhật Thăng, lớp 9E, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

29. Nguyễn Lê Hải An, lớp 7B1, trường THCS Lạc Viên, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

30. Bùi Tuấn Nghĩa, lớp 9A6, trường THCS Lê Quý Đôn, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

31. Nguyễn Vũ Hà Vy, lớp 9A4, trường THCS Trung Sơn Trầm, thị xã Sơn Tây, TP. Hà Nội.

32. Lê Nguyễn Nhật Huy, lớp 9D, trường THCS Trưng Nhị, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội .

33. Lê Hồng Hiểu Anh, lớp 10A15, trường PT Vùng cao Việt Bắc, TP. Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên.

34. Bùi Nam Khánh, lớp 3A5, trường TH Nguyễn Trãi, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

35. Trần Lê Uyển Nhi, lớp 9/1, trường THCS Trần Phú, TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai.

36. Nguyễn Đức Toàn, lớp 8A8, trường THCS Nguyễn Công Trứ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

37. Phùng Quang Thịnh, lớp 9A4, trường THCS thị trấn Bình Dương, huyện Phù Mỹ, tỉnh Bình Định.

38. Hoàng Kim Đinh Ngọc Nhi, lớp 8D, trường THCS Bình Hàn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

39. Nguyễn Hà Khoa, lớp 9A4, trường THCS Thăng Long, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

40. Trần Khánh Huyền, lớp 9A1, trường THCS Tam Sơn, huyện Cẩm Khê, tỉnh Phú Thọ.

41. Nguyễn Hà Anh, lớp 9A3, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

42. Nguyễn Ngọc Thuần Anh, lớp 6G, trường THCS Trần Hưng Đạo, TP. Đông Hà, tỉnh Quảng Trị.

43. Nguyễn Đình Khôi, lớp 8C, trường THCS Nguyễn Huệ, huyện Cẩm Giàng, tỉnh Hải Dương.

44. Nguyễn Hải Ngọc, lớp 6/6, trường THCS Mai Xuân Thưởng, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

45. Vừ Mí Tủa, lớp 7A3, trường PTDTBT THCS Xín Cái, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.

46. Hồ Anh Duy, lớp 6/1, trường THCS Nguyễn Huệ, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

47. Ninh Quảng Đạt, lớp 8A, trường PTDTNT Yên Thế, tỉnh Bắc Giang.

48. Tống Ngọc, lớp 9A4, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

49. Lê Ngọc Minh Châu, lớp 6A4, trường THCS Nguyễn Trãi, TP. Sơn La, tỉnh Sơn La.

50. Nguyễn Thị Phương Uyên, lớp 9B, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

51. Võ Ngọc Khánh Trân, lớp 9/1, trường THCS Đông Hải, TP. Phan Rang - Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận.

52. Đỗ Thanh Uyên Nhi, lớp 7/8, trường THCS Lê Hồng Phong, TP. Phan Rang - Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận.

53. Dương Minh Anh, lớp 5E, trường TH Tương Giang, thị xã Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh.

54. Trần Vũ Châu Anh, lớp 5E, trường TH Bình Minh, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

55. Võ Vân Khánh, lớp 9A, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

56. Hồ Gia Linh, lớp 9A4, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

57. Bùi Quang Khánh, lớp 7A8, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

58. Nguyễn Phương Uyên, lớp 6D, trường THCS Nguyễn Khuyến, huyện Ea Kar, tỉnh Đắk Lắk.

59. Lương Ngọc Mai, lớp 8C, trường THCS thị trấn Bát Xát, huyện Bát Xát, tỉnh Lào Cai.

60. Lê Thi Nam Anh, lớp 9A, trường THCS Thiệu Trung, huyện Thiệu Hóa, tỉnh Thanh Hóa.

61. Nguyễn Đoàn Thảo Vy, lớp 9/3, trường THCS An Hữu, huyện Cái Bè, tỉnh Tiền Giang.

62. Trần Ngọc Quỳnh Như, lớp 5, trường TH Lê Thị Hồng Gấm, TP. Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương.

63. Đặng Nguyễn Lan Vy, lớp 8C2, trường THCS Lê Hồng Phong, huyện Đông Hải, tỉnh Bạc Liêu.

64. Đặng Tú Trinh, lớp 9A1, trường THCS Quách Văn Phẩm, huyện Đầm Dơi, tỉnh Cà Mau.

65. Trần Khải Minh, lớp 7/5, trường THCS thị trấn Tân Trụ, huyện Tân Trụ, tỉnh Long An.

 

HỌC SINH KHUYẾT TẬT ĐƯỢC NHẬN THƯ KHEN CỦA BAN TỔ CHỨC 

1. Hồ Thị Kim Trang, lớp 9/6 trường THCS Hùng Vương, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

2. Phan Thị Diễm Hạnh, lớp 6G, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

3. Nguyễn Thùy Dương, lớp 6B, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

4. Nguyễn Ngọc Khánh Linh, lớp 6C, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

5. Nguyễn Đức Toàn, lớp 6D, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

6. Đặng Duy Tuấn Anh, lớp 9C, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

 

GIẢI TẬP THỂ

Giải Nhất:

Trường THCS Nguyễn Huy Tưởng, huyện Đông Anh, TP. Hà Nội.

Giải Nhì:

1. Trường THPT Phan Châu Trinh, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

2. Trường THCS Lê Quý Đôn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

3. Trường THCS Thái Nguyên, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

 Giải Ba:

1. Trường THCS Chu Văn An, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

2. Trường THCS Nguyễn Trãi, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

3. Trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

4. Trường THPT chuyên Vĩnh Phúc, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

5. Trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

 

                                              BAN TỔ CHỨC – BAN GIÁM KHẢO CUỘC THI

 

Tin đọc nhiều